• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้าน ซ่อมแอร์ เวนโต้ แถวๆ บางนา  (อ่าน 1434 ครั้ง)

Tai Vento

• Newbie
    • *
    ไปเปลี่ยนท่อยางแอร์แล้ว ดูเหมือนน้ำยาจะซึม เติมได้ไม่เท่าไหร่ก็ไม่เย็นอีกละ พอจะมีร้านซ่อมแอร์ของ เวนโต้ แถบๆ บางนา แนะนำบ้างไหมครับ   8)

Tai Vento

• Newbie
    • *
    Re: หาร้าน ซ่อมแอร์ เวนโต้ แถวๆ บางนา
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 08:14:36 pm »
    สรุปไปเปลี่ยนตู้แอร์ พร้อมวาล์ว อีกตัวหนึ่งแต่เรียกไม่ถูก  กับ ช่างประสิทธิ์ อู่โอทอปเจ้าประจำ แถวๆ ราม2 กลับมาเย็นมากๆ เหมือนเดิมละ รอบนี้ค่าของรวมค่าแรงหมดไป 7500 เนท   

neovictory

• Newbie
    • *
    Re: หาร้าน ซ่อมแอร์ เวนโต้ แถวๆ บางนา
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 01:50:07 am »
    เปลี่ยนตู้แอร์ อืมม อยากรู้ว่า ตกลงเป็นเพราสาเหตุอะไรครับ วาล์วนี่ให้เดาเป็น วาล์วหลอด หรือเปล่าครับ
    โดยปกติถ้า น้ำยาแอร์รั่ว ก็จะไล่เช็คระบบว่า รั่วตรงไหนครับ ในตู้แอร์ จะมี แผงเย็น ที่น้ำยาแอร์ไหลผ่าน
    เป็นไปได้ว่า รั่วตรงนั้น หรือเปล่าครับ? อันนี้ผมลองเดาดูอ่าครับ แต่กลับมาเย้นแล้วก็ดีใจด้วยครับ

Tai Vento

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 10:13:21 pm »
    รั่วที่ตู้แอร์หละครับ แล้วมีวาวล์ตัวหนึ่งใกล้ๆ ตัว นอตมันตาย เกะไม่ออกเลยต้องเปลี่ยนไปด้วย