• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Golf3 1800 auto เสียงดังเหมือนเคาะไขควงตอนคอมแอร์ทำงาน  (อ่าน 1343 ครั้ง)

non2k

• Newbie
    • *
    คือว่าสตาร์เครื่องยังไม่เปิดแอร์เครื่องเงียบปกติ แต่พอเปิดสวิตซ์แอร์ ต่อมาซักประมาณ10วินาที จะดัง กัก กัก กัก กัก กัก กัก รัวพอดีกับรอบเดินเบา แต่พอเร่งเครื่องก็หาย เร่งนิดเดียว ก็หาย 900-1000 ก็ไม่ดังแล้ว แต่ถ้าปล่อยเดินเบา 700 ดังสนั่น ขั้นสนั่นเลยครับ นั่งในรถปิดกระจกเปิดแอร์ก็ได้ยิน มันดังแถวชุดกดสายพาน คอมแอร์ ปั๊มเพาเวอร์ แต่ไม่ทราบแน่ว่าตัวไหน ท่านเคยเจอปัญหานี้หรือไม่ครับ แก้ยังไงครับ รบกวนสอบถามด้วยครับ ขอบคุณครับ ผมน้องใหม่ชื่อนนท์ครับ อยู่ดินแดง กทม.-พิจิตร-ราชบุรี เดินทางด้วย เจ้าgolf3 คันนี้ตลอดครับ เนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งได้ มาใช้เกือบปี รักมากเลยครับ

นีโน้

• บุคคลทั่วไป
     :Dน่าเป้นที่ลูกปืนโมเล่ห์หน้าคอมไหมครับ เวลาเปิดสวิทต์มันฉุดเครื่องคอมให้ลูกสูบในคอมแอรืมันวิ่ง เวลาวิ่งเร็วรอบจัดมันก็ไม่ดังแต่ถ้านานๆไปอาจจะดังมากกว่านี้ ลองๆดูนะครับ หรือไม่ก้ลุกปืนตัวในครับมันน่าจะมีสองที่อะครับ ถ้าไม่ใช่ก็น้ำยาคอมแห้ง

non2k

• Newbie
    • *
    เมื่อเช้าสตาร์ทเครื่อง ดังหนักเเลยครับ ลูกปืนมูเลย์คอมแอร์แน่นอนครับ