• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากคุณเป็นอีกคนนึงที่ขับ VW Golf Variant ล่ะก้อ ขอเชิญแวะเข้ามาหน่อย  (อ่าน 101878 ครั้ง)

dorn

• Hero Member
    เมื่อไรเป็นน้องใหม่ในกระทู้นี้ดีเน้อ....อยากเป็นแต่ไม่มีอัฐ

หะมู

อย่างคุณ dorn ยังต้องเป็นน้องใหม่อีกหรือ ผมยกให้โดยปริยายเลย "น้องใหม่กิติมศักดิ์" แต่ต้องโดนรับน้องใหม่แบบจัดหนัก พิเศษก่อนนะ ฮิ ฮิ

SpiritFear

• Newbie
    • *
    รถปีอะไรผมไม่แน่ใจฮะ แต่เป็นเครื่อง ADZ เดิมเลย

ส่วนช่องทางติดต่อก็ 083สี่สองแปด8832 Line : spiritfear ตามนี้เลยครับ  ;D

SpiritFear

• Newbie
    • *

อันนี้ท้ายรถผม ใครเจอทักทายได้กันนะครับ  ;)

หะมู

คุณ SpiritFear ใช้คันนี้มานานหรือยังล่ะครับ ส่วนมากพรรคพวกที่แจ้งมาก็เป็นรถปีเก้าหก เก้าเจ็ดครับ  รถปีเก้าเจ็ดที่เครื่องจะมีแต่ก้านเช็คระดับน้ำมันเครื่องสีส้มเท่านั้น แต่ถ้าเป็นปีเก่าๆ จะมีก้านเช็คระดับน้ำมันเกียร์โผล่เพิ่มมาอีกครับ แต่อันนี้ก็ไม่ใช่วิธีดูที่แน่นอน เพราะถ้าเจ้าของเก่าเปลี่ยนเครื่องปีใหม่ๆ มาก็คงไม่มี คงต้องดูที่สมุดคู่มือทะเบียนแหละครับ ไม่ต้องซีเรียสนะครับ คุยสู่กันเท่านั้น ตั้งใจจะให้เป็นกระทู้ที่รวบรวมจำนวนรถแวเรี้ยนท์ที่ยังวิ่งกันอยู่ครับ ส่งรูปทั้งคันมาอวดกันมั่งก็ได้ครับ เห็นแต่โลโก้นิดเดี่ยวเอง

SpiritFear

• Newbie
    • *
    ใช้มา 15 ปีได้อะคับ ตั้งแต่แม่ผมขับเลย ตอนนี้ก็มาถึงมือผม

รูปรถแบบเต็มคันรอก่อนนะครับ ถ่ายไว้ละ แต่ยังไม่ได้เอาเข้าคอมเลย ^_^

หะมู

โอ้ว เยี่ยมเลยครับ ๑๕ ปีแล้วอย่างนี้ผมเดาว่าคุณแม่ต้องถอยออกมาป้ายแดงแน่เลย แบบนี้เหมือนมีพันธะทางใจนะครับ ขับพาคุณแม่นั่งด้วย ตอบแทนที่ท่านเคยพาเรานั่ง ดีครับ ยินดีด้วยจริงๆ คล้ายๆ กับผมเลย  สียังเงาวับอยู่เลย

SpiritFear

• Newbie
    • *
    ถูกต้องละครับ จับมาป้ายแดงแต่แรกเริ่มเลย

Golf 3 Van

• บุคคลทั่วไป
    ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ

ช่วงนี้สังเกตเห็นไฟเบรค ติดๆดับๆ คิดว่าจะหาน้ำมันเบรคมาลองเติมดู

แต่ไม่รู้ว่าต้องใช้น้ำมันเบรครุ่นไหน ยี่ห้อไหน

ช่วยแนะนำรายละเอียดให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

หะมู

คุณ Golf 3 Van ได้ดูกระปุกน้ำมันเบรกแล้วหรือว่าน้ำมันพร่องหรือไร ถึงจะเติมน้ำมันเบรก  แต่เรื่องนี้ผมก็ไม่สันทัดเท่าไร ตอนที่เจ้าแช่อิ่มขึ้นจากน้ำ ช่างพงษ์ก็ได้ไล่ของเก่าไปหมดแล้ว เห็นว่าเติม Ate จุกเหลืองมาให้  ส่วนมากโฟล์กก็ผูกขาดกับเอเต้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว นอกจากเจ้าของใหม่จะเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่น ก็อีกเรื่องหนึ่ง คงต้องให้ช่างดูให้ดีที่สุด เค้าดูสี ดมกลิ่น ก็บอกได้แล้วว่าน่าจะใช้ยี่ห้อไหน เพราะแม้เอเต้ เดี่ยวนี้ก็พัฒนาไปถึงดอทไหนแล้วก็ไม่รู้ฮะ เมื่อก่อนเติมรุ่นเก่า น้ำสีฟ้า จุกก็สีฟ้า พูดถึงน้ำมันเบรกแล้วก็นึกขึ้นได้ว่ายังไม่ได้ซื้อจุกเหลืองมาติดรถไว้สักกระป๋องเลย ฮิ ฮิ

Golf 3 Van

• บุคคลทั่วไป
    ขอบคุณมากครับ

ตอนแรกว่าจะเอาของเก่ามาลองใช้ แต่ก็เก็บไว้นานแล้ว เลยว่าหาใหม่ดีกว่า

ถ้าใช้แบบเดียวกันได้ จะได้เอาไว้ใช้ด้วยกันเลย  :)   ;D

Yut

• Newbie
    • *
    VW Golf Variant ปี 97 สีดำ หนองแค สระบุรี ;D ;D

CarBomb

• Newbie
    • *
    น้องใหม่ Variant ปี 97 ครับ สีบรอนซ์ อยู่แถวซอยมหาดไทคับ ;D
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2013, 11:45:13 am โดย CarBomb »

หะมู

โอ้ว มาแล้ว มาแล้ว ยินดีต้องรับ คุณ Yut และคุณ CarBomb ครับ สู่ครอบครัวชาวแวเรี้ยนท์ ของ VW Thai ชุมชนเล็กๆ ที่รวบรวมกันได้แปดสิบกว่าคันแล้ว (และยังคงเดินหน้ารวบรวมจำนวนต่อไป) วัตถุประสงค์ที่แท้จริงคือผมอยากทราบว่ามีรถโฟล์ก กอล์ฟ แวเรี้ยนท์ ในเมืองไทยกี่คันกัน และในฐานะชนส่วนน้อยจะได้เป็นช่องทางช่วยเหลือกันเท่าที่พอจะทำได้ครับ เพราะยังไงซะพวกเราก็รัก ชอบ ในสิ่งเดียวกัน ขอบคุณทั้งสองท่านที่ได้กรุณาโพสรายละเอียดเข้ามา ผมจะรวบรวมไว้ แ่ต่ถ้าจะให้ดีอยากขอช่องทางติดต่อกลับด้วย เผื่อกรณีที่มีอะไรหนุกๆ (คิดว่ามีแน่ครับ) จะได้แจ้งให้ทราบได้ครับ ขอหมายเลขโทร หรืออีเมล์ก็ได้ครับ ถ้าไม่สะดวกทางบอร์ด ก็ส่งมาหาผมได้ที่ moo_easy@yahoo.com ครับ หรือโทร. ๐๘๑-๓๔๔ ๘๓๓๖ ก็ได้ครับ

สำหรับคุณ Yut อยากเรียนให้ทราบว่าเรามีเพื่อนชื่อ"คุณต้อม หนองแค" ใช้แวเรี้ยนท์ ปี ๙๗ สีน้ำเงิน ไม่ทราบว่าคุณรู้จัก หรือเคยผ่านตามั่งไม๊ครับ เธออยู่แถวหน้าวัดเกาะกลาง ถ้าเผื่อแวะไปละก้อบอกได้เลยนะครับว่าผมแอบบอกคุณ คุณต้อมดูเหมือนจะมีฝีมือทางซ่อมรถเองได้บ้างด้วย แน่ะ ปากสว่างอีกแล้วผม ฮิ ฮิ

Yut

• Newbie
    • *
    สำหรับคุณ Yut อยากเรียนให้ทราบว่าเรามีเพื่อนชื่อ"คุณต้อม หนองแค" ใช้แวเรี้ยนท์ ปี ๙๗ สีน้ำเงิน ไม่ทราบว่าคุณรู้จัก หรือเคยผ่านตามั่งไม๊ครับ เธออยู่แถวหน้าวัดเกาะกลาง ถ้าเผื่อแวะไปละก้อบอกได้เลยนะครับว่าผมแอบบอกคุณ คุณต้อมดูเหมือนจะมีฝีมือทางซ่อมรถเองได้บ้างด้วย แน่ะ ปากสว่างอีกแล้วผม ฮิ ฮิ                                                                                                                                            "คุณต้อม หนองแค" ผมขับรถผ่านหน้าบ้านเห็นรถจอดอยู่แต่ยังไม่มีโอกาสเข้าไปทักทายเลยครับ  ;D ;D