• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: seat มีปัญหาขอความช่วยเหลือด้วยครับ  (อ่าน 988 ครั้ง)

เอ -

• บุคคลทั่วไป
    ผมเพิ่งเข้ามาเป็นวันแรกครับ ตอนนี้นั่งมา 4 ชม.กว่าแล้ว อ่านแล้วใด้ความรู้มากเลยครับ ก่อนอื่นขอแสดงความยินดี กับทุกๆท่านที่ใด้เกี่ยวข้องกับ Web นี้ครับ ไม่ขาดสายเลย..น่าชื่นชมจริงๆครับ..
     ว่าแล้ว..ขอความช่วยเหลือเลยนะครับ คือผมใชESeat Cordoba ปี96 ตอนออกรถก็จะปกติทุกอย่าง พอวิ่งมาใด้ซักพัก ก็ประมาณครึ่งชม. แอรEถก็จะตัดไป และกEตัดมา ซัก7-8 ครั้ง คราวนี้ก็ตัดหายไปเลย แถมมีอาการกดแตรแล้วเสียงบอดE.พอกดค้างฟิวแตรก็ขาดเลยครับ    ถ้าดับเครื่องทิ้งไว้ซักพักก็จะกลับมาเป็นปกติทุกอย่าง (ยกเว้น ฟิวต้องเปลี่ยนใหมE อ้อ..อาการทั้งหมดนี้จะเป็นเร็วมากขึ้นอีก ยิ่งตอนมีการเปิดไฟหน้ารถ และรถติดนานๆครับ ขอความกรุณาช่วยตอบด้วยนะครับ..ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

[ 9 ธ.ค. 2543 , 12:09:59 น

แผน

RE: seat มีปัญหาขอความช่วยเหลือด้วยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ลองไปให้ที่ร้านอรุณการไฟฟ้าไล่สายไฟดูซิครับ
    10 ธ.ค. 2543 , 10:53:09 น

RE: seat มีปัญหาขอความช่วยเหลือด้วยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    "ถ้าดับเครื่องทิ้งไว้ซักพักก็จะกลับมาเป็นปกติทุกอย่าง (ยกเว้น ฟิวต้องเปลี่ยนใหมE อ้อ..อาการทั้งหมดนี้จะเป็นเร็วมากขึ้นอีก ยิ่งตอนมีการเปิดไฟหน้ารถ และรถติดนาน" ฟิวสEัวไหนขาดบ้าง ครับ...  อาหารนี้น่าสนใจจริงE
    11 ธ.ค. 2543 , 20:31:31 น

เอ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เรียน คุณไก่ครับ ฟิวที่ขาดเป็นฟิว 10แอมปEช่องทีE3 อ่านดูแล้วเป็นของแตรเท่านั้นครับ แล้วเมื่อวันจันทรEี่ผ่านมา ผมเลยลองเอารถไปอัดฉีด..ล้างห้องเครื่องด้วยครับ..(ทำใจอยู่นาน เพราะไม่ชอบการอัดฉีดเลยครับ รู้สึกสงสาร รถ) อาการคืบหน้ายังไงจะคอยเรียนให้ทราบนะครับ ขอบคุณ คุณแผนด้วยครับ
    12 ธ.ค. 2543 , 07:58:33 น