• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเกียร์รั่วจุดนี้เพื่อน ๆ เคยเป็นกันไหม?  (อ่าน 281 ครั้ง)

สมชัย

• บุคคลทั่วไป
    golf variant ตอนนี้ของผมมีน้ำมันเกียร์รั่วออกมาเยอะมาก ๆ ขณะจอดข้ามคืนไหลเป็นทางเลย เคยเป็นประมาณ 3 เดือนก่อน ผมก็ได้จัดการเปลี่ยนประเก็นอ่างเกียร์ แล้วหลังจากนั้นก็มาเป็นอีก จากการตรวจดูครั้งนี้ปรากฏว่ามันไหลมาจากตรงจุดที่มีสายไฟและมีลูกยางร้อยสายไฟนี้เข้าไปในอ่างเกียร์ ซึ่งอยู่ตำแหน่งแนวเดียวกันกับคอเติมน้ำมันเกียร์  ผมอ่านในเช็คดูในกระทู้เก่า ๆ ไม่เห็นใครมีปัญหานี้เลย จึงอยากทราบว่าใครเคยเป็นมาบ้างครับ
    [ 12 ก.ค. 2005 , 19:50:13 น

KoDomO

• บุคคลทั่วไป
    ผมก็เคยน้ำมันเกียร์หยดเหมือนกันคับ แต่ไม่ใช่จากตัวปะเก็น แต่เป็นที่ seal ยางท้ายเกียร์  ลองให้ช่าง check ดูนะครับ  ของผมช่าง Gap เปลี่ยนให้ 500 กว่าบาท ก็หายหยดครับ
    13 ก.ค. 2005 , 02:22:51 น