• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อเองดีกว่าครับ  (อ่าน 561 ครั้ง)

ตE -

• บุคคลทั่วไป
    ซื้อเองดีกว่าครับ
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    จาก 02788
    ขอขอบคุณพี่ทศมากๆเลยนะครับที่ให้ข้อมูล
    แต่ว่ารถพ่ออ่ะ ผุมากๆๆๆๆๆเลยครับ
    แจ้งซ่อมจอดในโรงรถมา 10 ปี นิดE
    ขุดออกมาก็ไม่ได้ทำอะไรมาก
    ตอนแรกก็แค่ล้าง+เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง
    ซื้อแบตเตอรี่ใส่แล้วก็ติดไ้ด้เลยอ่ะครับ
    แล้วก็ทำระบบเบรคใหมEแค่นี้เองจริงๆเลยครับ พ่อผม(ช่างขี้เหนียว)
    พ่อเป็นช่างเครื่องอ่ะครับ
    แต่ทำสีรถไม่เป็น แล้วก็ไม่ยอมเอาไปทำ

สภาพที่เห็นคือพื้นผุทั้ง 4 ช่อง ใต้ประตูก็ผุ
    ตัวถังดี ไม่เคยชนมาก กันชนรั้วโครเมี่ยมเริ่มจะลอกแล้วแต่ยังไม่ผุ สภาพภายในเดิมๆทุกอย่าง สวิตไฟสูงตรงขายังมีอยู่เลย

แต่คิดว่าต้องรอๆๆๆให้ได้รับมรดก่อนอ่ะครับ ถึงจะมีสิทธิEเอิ๊กE

เลยคิดว่าจะซื้อเองดีกว่าครับ

[ 12 ต.ค. 2544 , 06:48:15 น

ตE

RE: ซื้อเองดีกว่าครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ที่ผุทั้ง 4 ช่องคือพื้นครับ ส่วนตัวถังดีมากเลย

12 ต.ค. 2544 , 06:51:45 น

ทศ

RE: ซื้อเองดีกว่าครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เรื่องพื้นที่ผุนั้นไม่เป็นปัญหา สำคัญที่ตัวถังที่ไม่ใช่เคยพลิกคว่ำ หรือเคยชนหนักมากก่อน เพราะการทำสีแบบยกกระดองโดยช่างโฟลEจะรื้อทุกสิ่งเผยให้เห็นพื้นรถเก่าที่ผุออกมาเปลี่ยนชิ้นใหม่โดยการตีแผ่นเหล็กให้ขึ้นรูปรอยดังเดิมตามตะเข็บเก่าครับ และประกอบกลับเข้าไปงามดังเดิมครับ ยิ่งเครื่องยนตEังสามารถถูกปลุกขึ้นมาใช้ได้ยิ่งน่าสนุก ในต่างประเทศพ่อลูกช่วยกันไปขุดเต่าจอไข่ตามโรงรถเก่าEขุดเต่าเปิดประทุนมาทำก็มากมาย เป็นกิจกรรมในครอบครัวที่น่าภาคภูมิใจ
    12 ต.ค. 2544 , 09:01:51 น