• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แย่แล้วครับ!! Vento ปี 97 มีอาการเร่งไม่ออก แต่รอบเครื่องขึ้นสูง กระตุกเวลาเหยียบเบรค เกียรEกล้  (อ่าน 271 ครั้ง)

ant -

• บุคคลทั่วไป
    พี่ๆ ครับ Vento ปี 97 เกียรEAuto ออกอาการเร่งไม่ขึ้น แต่รอบกับขึ้นสูง และมีอาการกระตุกเวลาเหยียบเบรค(คล้ายEเวลาพอเหยียบเบรคแล้ว เวลาเกียรEปลี่ยนลงมาแล้วกระตุกครับ) ผมต้องทำยังไงดีครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    [ 17 ส.ค. 2547 , 14:55:03 น

คาถาอาคม

เหยียบคันเร่งแล้วรอบเครื่องสูง แต่รถไม่วิ่ง ผ้าคลัตชEาจจะหมดแล้วครับ ถ้าเป็นแบบนั้นถ้าแก้ก็คือต้องเปลี่ยนผ้าคลัตชEรับ
    17 ส.ค. 2547 , 17:24:23 น

แนะหน่อย

เกี่ยรEะกลับบ้าน  ดูน้ำมันเกียรE่อน ถ้าขาดก็เติมก่อน ระวังเกียรEหมE
    17 ส.ค. 2547 , 19:02:55 น

ยุทธ

รถผม ก็มีอาการอย่างงี้เหมือนกัน อยากหาวิธีแก้ด้วยครับ ถ้าทราบวิธีแก้แล้ว ช่วย Fw. mailด้วยครับ youthapon.p@capitalok.com
    8 ก.ย. 2547 , 18:51:01 น