• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาถังน้ำมันเปิดไม่ได้ครับ Passat B5  (อ่าน 1784 ครั้ง)

อ้น B5

• บุคคลทั่วไป
    เรื่องมีอยู่ว่า Passat B5 ผมไม่ได้กินน้ำมันเสียนาน วันนี้มีตังค์ กัดฟันเข้าปั๊มไปเติม 91เพียวๆ สักพันนึง
    "น้อง 91 พันนึง" น้องนิ่งไป ผมก็ย้ำว่า "91 น้อง" น้องมันก็มองหน้าบอกว่าพี่ยังไม่เปิดฝาถัง ลงไปดูงานเข้าแล้ว
    เปิดไม่ออกจิงๆด้วย ผมลองกดสวิท แล้วให้น้องเค้าช่วยแงะๆ ก็ไม่เปิดครับ
    ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ทำอย่างไรดี ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เณร

Re: ฝาถังน้ำมันเปิดไม่ได้ครับ Passat B5
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 12:52:48 am »
       ที่เจอบ่อยมากๆก็สวิท    เปิดฝาถังที่อยู่แถวเบรคมือนั้นเหละครับ     คงต้องถอด
     ออกมาเอาน้ำยาคอนเทคคลีนเนอร์ฉีด        แต่ถ้าเอาแบบชั่วคราวก็ถอดสวิทออก
    มา      ปลดปลั๊กออก     ปลั๊กนี้จะมี 2 ขาเอาสายไฟต่อคร่อม 2 วินาทีและปลด
    สายออก      แค่นี้ฝาถังก็เปิดได้แล้วครับ..............

อ้น B5

Re: ฝาถังน้ำมันเปิดไม่ได้ครับ Passat B5
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:32:06 am »
    สวัสดีครับพี่เณร ตามที่พี่บอกไว้เป๊ะ เรียบร้อยแล้วครับ
    แต่ว่าสวิท แน่นจริง แงะไปเสียวไป
    ขอบคุณนะครับ