• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง2.5พร้อมเกียร์ออโต้ของT4จะขายได้เท่าไหร่  (อ่าน 5467 ครั้ง)

supakrit

• บุคคลทั่วไป
    มีเลขด้วย เครื่องขับได้ปรกติ อุปกรณ์อย่างอื่นครบ เครื่อง และเกียรไม่มีปัญหาอะไร แต่อยากเปลี่ยนเป็นเครื่องของโตโยต้าเพราะต้องเดินทางไกลบ่อย กทม-เชียงใหม่ ถ้าจะขายมันจะได้เท่าไหร่ครับ

VW_pea

• Newbie
    • *
    จะเปลี่ยนเป็นเครื่องของ Toyota ใช้รหัสรุ่นอะไรหรอครับม ผมขอข้อมูลด้วยคนดรับ อยากเปลี่ยนเหมือนกัน ขอบคุณครับ

wat3899

• Jr. Member
    • **
    ถ้ามันไม่มีปัญหา แล้วจะเปลี่ยนทำไมล่ะครับ ใช่ว่าแปลงแล้วจะหมดปัญหานะครับ หลายๆท่านก็คงมี ปสก.เจ็บมาเยอะนะครับ ผมสนับสนุนการใช้อุปกรณ์แบบเดิมๆ เพราะมันแทบไม่มีปัญหาเลยครับ เรื่องการเสียระหว่างทาง ส่วนมากรถอายุขนาดนี้ มักเป็นพวกระบบไฟฟ้ามากกว่านะครับ ที่อาจเกิดปัญหา แต่ก็สามารถเปลี่ยนได้แม้เสียระหว่างทาง(พกอะไหล่ติดรถไว้) หากเกเร ก็เปลี่ยนเองได้เลย
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2012, 06:01:28 am โดย wat3899 »

juk_za

• Newbie
    • *
    ลองขับดูก่อน ใช้งานจริงดูซักพัก แล้วค่อยตัดสินใจดูอีกทีก็ยังไม่สายนะครับ เผื่อจะติดใจเหมือนผม เพิ่งซื้อมาขับได้ไม่ถึง300กม.เลย ชักชอบแล้วแฮะ แต่ถ้าท่านมีอู่ยอดฝีมือที่จัดให้จบได้ผมขอเอาใจช่วยและปูเสื่อแถวหน้ารอเก็บเกี่ยวประสบการณ์ด้วยคนครับ

โกเล็ก

:)  ฟังหน่อยนะครับโกว่ารถ T4 2.5 เป็นรถที่ใช้ดี ทนทาน อะไหล่เก่าหาง่าย ต้องบำรุงรักษาให้ถูกตามโรคใช้ลืม โกใช้ขึ้นล่องกรุงเทพ-กระบี่ ปีหนึ่งก็หลายเที่ยว มันมีปัญหาก็เรื่องระบบไฟแบบคุณ  WAT 3899 ว่าแหละครับ ไฟไม่ชาร์ทระหว่างทาง แอร์ไม่เย็นระหว่างทาง เป็นเรื่องปกติของรถปี 93-96 (จะร่วม 20 ปี ) โกก็เจอปัญหานี้มาแล้วในคันปี 93 ทำจบขับเดินทางกับครอบครัวทั่วไทย แฮะๆ ตอนนี้ได้ ปี 95 มาอีกคันหนึ่งเลยเช็คเปลี่ยนระไฟฟ้าที่เกิดกับคันที่แล้วจนจบครับ สุดท้ายใช้ VW แล้วจะติดใจไม่เชื่อลองใช้ดู

dd

รอคำตอบด้วยคนครับ รถผมปี92เจ็บมาเยอะ เช่น เดินสะดุดจนอยากหย่า แต่ก็หาจนเจอแล้วก็พบปัญหาใหม่ๆคือน้ำหม้อพักหายวันละแก้วประมาณ2-300c.c. และน้ำมันเครื่องถ่ายมา4,000kmจะหายประมาณ1/2ลิตร แต่ก็พยามหาอยู่ครับเพราะขับดีแตซดน้ำมันจัง

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    :)  ฟังหน่อยนะครับโกว่ารถ T4 2.5 เป็นรถที่ใช้ดี ทนทาน อะไหล่เก่าหาง่าย ต้องบำรุงรักษาให้ถูกตามโรคใช้ลืม โกใช้ขึ้นล่องกรุงเทพ-กระบี่ ปีหนึ่งก็หลายเที่ยว มันมีปัญหาก็เรื่องระบบไฟแบบคุณ  WAT 3899 ว่าแหละครับ ไฟไม่ชาร์ทระหว่างทาง แอร์ไม่เย็นระหว่างทาง เป็นเรื่องปกติของรถปี 93-96 (จะร่วม 20 ปี ) โกก็เจอปัญหานี้มาแล้วในคันปี 93 ทำจบขับเดินทางกับครอบครัวทั่วไทย แฮะๆ ตอนนี้ได้ ปี 95 มาอีกคันหนึ่งเลยเช็คเปลี่ยนระไฟฟ้าที่เกิดกับคันที่แล้วจนจบครับ สุดท้ายใช้ VW แล้วจะติดใจไม่เชื่อลองใช้ดู
    เห็นด้วยกับโกเล็กครับ ไม่ว่า T อะไร B อะไร Golf อะไร ถ้าสนใจดูแลเค้า พอมีอาการก็รีบเยียวยา ไม่ต้องรอให้ขาหัก เค้าจะพาเราไปได้ทุกที่ที่มีทาง
    T3 พ้มหละไปมาแล้วทั่วไทย

pongclub100

ซ่อมให้ถึง คือตรวจเช็คให้หมดทุกจุด หรือหาคู่มือมาดูก็ได้ ง่ายดีว่าระยะนี้ต้องทำอะไรบ้าง ควรทำ แล้วทำหรือยัง ผมก็เดินทางกรุงเทพ .........ทั่วประเทศครับ กระบี่ก็ไปได้แต่โทรหา โก  เชียงใหม่ก็ไป นี้ก็เพิงกลับมาจาก อุดร ได้ของแถมมา 1 อย่าง หินกระเด็นใส่กระจก ว่าเดี่ยวจะต้องไปเปลี่ยนซะหน่อย

ชาร์ลี

• Full Member
    ขอนอกเรื่องครับ

ล้อแม็กโกเล็กสวยครับ มันเป็นของรถรุ่นไหน ขอบกี่นิ้วครับ จะไปหามาใส่บ้าง หรือถ้าใครทราบว่าที่ไหนมี ช่วยชี้เบาะแสด้วยครับ ถ้าราคาไม่แรง ก็จะกัดฟันหามาครอบครองซักชุด

โกเล็ก

;D ล้อเป็นของรถ โฟคพาสสาท ขอบ 16 นิ้ว  ขอรับ คุณ ชาร์ลี

โกเล็ก

ซ่อมให้ถึง คือตรวจเช็คให้หมดทุกจุด หรือหาคู่มือมาดูก็ได้ ง่ายดีว่าระยะนี้ต้องทำอะไรบ้าง ควรทำ แล้วทำหรือยัง ผมก็เดินทางกรุงเทพ .........ทั่วประเทศครับ กระบี่ก็ไปได้แต่โทรหา โก  เชียงใหม่ก็ไป นี้ก็เพิงกลับมาจาก อุดร ได้ของแถมมา 1 อย่าง หินกระเด็นใส่กระจก ว่าเดี่ยวจะต้องไปเปลี่ยนซะหน่อย แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้า

:D  คุณพงษ์ โกได้ยินแต่เสียงทางโทรศัพย์ ถามทางไปขึ้นเขาวัดถ้ำเสือ แล้วก็ขอตัวกลับกรุงเทพฯ โกยังไม่เห็นหน้าคุณเลย เห็นรถ T4 2.5  ไม่ได้เลี้ยงโกปี้ดำสักจอกโทรอืกครั้งกำลังกลับกรุงเทพฯแล้ว วันหน้ามีโอกาสเชิญนะครับ

pongclub100

วันหน้าไป ชวนเพื่อน T4ไปกันหลายๆๆคันขับไปเที่ยว กระบี่ ถ้าจะสนุกดีนะครับ ใครสนใจ ยกมือครับ

ชาร์ลี

• Full Member
    ขอบคุณโกเล็กมากสำหรับข้อมูลเรื่อง ล้อแม็ก

ว่างๆจะลองไปเดินเชียงกงบางนาดู

โกเล็ก

:D คุณ ชาร์ลี ไปแถวเชียงกงเจอ อะไหล่ T4 2.5 ช่วยจดชื่อร้านเบอร์โทรเอาไว้ด้วยนะครับเผื่อจำเป็นได้ใช้  8)

โกเล็ก

คุณ ศุภกิจ ไม่ทราบว่าตัดสินใจแล้วหรือยัง (เปลี่ยนเครื่องญี่ปุ่น ) โกเห็นเงียบไป จะให้ช่วยเหลือเรื่องรถ T4 2.5 GL เบอร์โก 081 4761815 ช่วยได้หลายเรื่อง ยกเว้นเรื่องเงิน   :) :D ;D