• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: คาราเวลV6 เร่งไม่ขึ้น  (อ่าน 2170 ครั้ง)

kobe

• บุคคลทั่วไป
    คาราเวลV6 เร่งไม่ขึ้น
    « เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 04:57:28 pm »
     รถผมติดแก๊สมาสามปีแล้วนะครับ
    1.เมื่อสองอาทิตย์ก่อนมีอาการเดินเบาด้วยน้ำมันสะดุดแต่พอตัดเป็นแก๊สlpgปกติ
    2.พอมาวันนี้อาการเป็นหนักคือเดินเบาตอนสตาร์ทแล้วไม่มีแรงเครือ่งดับ สตาร์ทอีกทีก็ติดแล้วก็ดับอีก
    3.เลี้ยงคันเร่งหลังจากสตาร์ทพอเร่งเครื่องที่ 2000รอบตัดเป็นแก๊สแล้วปกติ
    อาการดังกล่าวเกิดจากสาเหตุอะไรครับ
      รบกวนท่านผู้รู้ช่วยวิเคาระห์ให้ด้วยครับเพราะอยู่ต่างจังหวัดไม่มีศูนย์บริการเลยครับ
    ขอบพระคุณอย่างสูง

หมู มี เครา

• Jr. Member
    • **
    Re: คาราเวลV6 เร่งไม่ขึ้น
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 11:06:08 pm »
    ปั้มติ๊กเสียครับ

คนใช้ T4 เหมือนกัน

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 05:39:24 am »
    ผมว่าต้องลองถอดปั้มติ๊กออกมาดูก่อนว่าสายน้ำมันเสื่อมสภาพหรือป่าว...คาดว่าสายอาจจะเปื่อยหรือไม่ก้อหัก..ลองถอดออกมาดูก่อนดีกว่าครับ

kobe

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 01:00:44 pm »
    ขอบคุณครับที่กรุณาทั้งสองท่าน ว่าแต่ปั๊มติ๊กเนี่ยใครมีอยู่ไม่ได้ใช้บ้างครับ หรือคุณพี่หมูพอจะแนะนำได้มั้ยครับ

Naykatua

• **
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 01:29:34 pm »
    แปลงเอาเฉพาะตัวปั๊มเครื่อง2JZ boมาใส่ได้ครับ  ของvolk มันแพงเหลือเกิน

หมู มี เครา

• **
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:14:59 pm »
    ไม่แพงหรอกครับ3800 ครับปั้มแปลงร้อยทั้งร้อยเอาเข้าจริงๆเวลาจะผึ้งพาสักหน่อยน้ำมันน้อยเข้าโค้งหรือเลี้ยวรถหักแซงดับซะงั้นเอาลองดูครับ

wat3899

• **
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 02:21:35 pm »
    ลองตรวจสอบวาล์วคุมแรงดันเบนซิน ที่อยู่บนรางหัวฉีดด้วยครับ มันอาจชำรุดไปแล้ว

kobe

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 05:59:41 pm »
    วาล์วควบคุมแรงดันที่รางหัวฉีด น่าตาเป็นอย่างไรครับ ถ้าปั๊มติ๊กเสียมันจะสตาร์ทไม่ติดเลยใช้มั้ยครับ