• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องไมล์วัดความเร็ว T4 หนอ่ยครับ  (อ่าน 2648 ครั้ง)

alfa01

• Newbie
    • *
    • ชอบในสิ่งที่ทำ+ทำในสิ่งที่ชอบ=ความสุข
    คือรถผมT4ปี1996 Syncro ไมล์ วัดความเร็็ววิ่งสวิงขึ้น-ลง อยู่ตลอดครับน่าจะเป็นเซนเซอร์เปล่า....ซ่อมได้ไหมครับเผื่อใครเคยเจอมา

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: ขอถามเรื่องไมล์วัดความเร็ว T4 หนอ่ยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 06:55:58 pm »
    ของผม T4 VR6 เปลี่ยน speedometer หายครับ
    เท่าที่ทราบพวก golf - vento - T4 ปัญหามาจาก sensor ตัวนี้ละ ยังไม่เคยได้ยินว่าซ่อมได้
    พันกว่าบาท (ต้นๆ)
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2013, 06:59:21 pm โดย T3 Scout »

alfa01

• Newbie
    • *
    • ชอบในสิ่งที่ทำ+ทำในสิ่งที่ชอบ=ความสุข
    Re: ขอถามเรื่องไมล์วัดความเร็ว T4 หนอ่ยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 07:48:34 pm »
    ของผม T4 VR6 เปลี่ยน speedometer หายครับ
    เท่าที่ทราบพวก golf - vento - T4 ปัญหามาจาก sensor ตัวนี้ละ ยังไม่เคยได้ยินว่าซ่อมได้
    พันกว่าบาท (ต้นๆ)
    ขอบคุณมากครับ...เดี่ยวเรียบเปลี่ยนเลย.....ของผมเป็นเครื่อง 2500 ครับ

tui 5304

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 12:48:09 pm »
    ผม t 4 2.5 gl syncro(1994) ปัญหาจากเรือนไมล์(แบบสายสลิง)เปิดไฟหน้า แล้วเกจ์ความร้อนตกมีหลายท่านแนะนำไว้หลาย ๆ ทางแก้ ผมยังไม่ได้ลองสักอย่างเพราะส่วนใหญ่วิงกลางวัน ความร้อนตัวเครื่องปกติ
    ขอแชร์ด้วย
    ขอบคุณครับ

นีโน้

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 03:06:56 pm »
     :) ;)ซื้อที่ไหนครับ บอกด้วยของผมก้เป็นเวลาวิ่งเร็วๆกะจะเปลี่ยนเหมือนกัน กับเวลาฝนตกน้ำเข้ามันจะช๊อตด้วย

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 04:25:48 pm »
    มีขายร้านอะไหล่ vw ครับ

alfa01

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 08:21:07 pm »
    อีกปัญหาที่เจอคือ...ผมซื้อรถมาจาดหาดใหญ่ ทดลองวิ่งไมล์และเกจวัดต่างๆขึ้นตามปกติ...แต่ในช่วงที่ขนส่งมาทางรถ
    ...มาที่กรุงเทพแบตเตอรี่หมดต้องพ่วง..ตอนที่ผมไปรับรถก็ไม่ได้ดูวิ่งออกมาแล้วสังเกตุว่าเกจวัดต่างๆ+นาฬิกา+วัดความร้อนรวมถึงวัดความเร็ว ใช้ไม่ได้เลย ถามช่าง ช่างบอกว่าน่าจะเกิดจากการพ่วงแบตเตอรี่ครับ...แต่ปัจจุบันผมซ่อมเสร็จใช้ได้หมดแล้วครับ
    .

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:58:55 am »
    ซ่อมอย่างไรครับ...บอกเป็นวิทยาทานให้รู้หน่อยครับ....จาก dornt4syncro

alfa01

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 08:49:02 am »
    ซ่อมอย่างไรครับ...บอกเป็นวิทยาทานให้รู้หน่อยครับ....จาก dornt4syncro

ผมให้ช่างซ่อมครับ(เป็นเพื่อนกัน)รู้สึกว่าเปลี่ยนcข้างในแต่ผมดูแล้วงงเพราะมันซับซ้อนมากแต่ถ้าใครพอมีความรู้และเครื่องมือพร้อมก็ลองดูครับแต่ถ้าใครเสียโทรหา 08 1932 9998 สุขุมเดี๋ยวแน๊ะนำให้ครับ

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 08:55:59 am »
    ดีจริง ดีจริง สามารถซ่อมได้ คงได้ใช้บริการสักวัน

alfa01

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 01:21:09 pm »
    เพื่อนผมเขซ่อมรถเชฟอยู่แต่เก่งอิเลคโทรนิคครับ