• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอู่ซ่อมแอร์รถตู้ T5 ครับ  (อ่าน 1986 ครั้ง)

satang

• บุคคลทั่วไป
    คาราเวล T5 รุ่น TDI 2010 มีอาการ อยู่ดีๆ ก็ไม่เย็น ต้องปิดเปิด AC ใหม่ ถึงใช้ได้ พักหลังเป็นบ่อย ยิ่งรถติดๆ หนักเลยครับ เข้าศูนย์ เเจ้งว่าต้องเปลี่ยนคอมแอร์ เห็นราคา 50K เฉพาะค่าของ เสร็จสรรพไม่กล้าถาม ยังไงเพื่อนๆท่านไหนมีอู่แนะนำ รังสิต ดอนเมือง ที่ไว้ใจได้ ซ่อมจบ ราคาไม่ถูกมาก ไม่เเพงเกิน ช่วยเเนะนำด้วยครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: สอบถามอู่ซ่อมแอร์รถตู้ T5 ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 04:26:39 am »
    ลอง"ค้นหา" ในกระทู้เก่าดูก่อนนะครับ ลองพิมพ์"อู่ซ่อมแอร์" หาดู รู้สึกเคยมีโพสกันไว้หลายกระทู้นะครับ

โกเล็ก

• Full Member
    Re: สอบถามอู่ซ่อมแอร์รถตู้ T5 ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 05:10:24 am »
    ลองโทรปรึกษาเบอร์นี้ดูครับ 0817352471 อยู่ดอนเมืองเคยเห็นทำรุ่นที่ว่าให้ลูกค้า

satang

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 06:12:01 pm »
    @หะมู : ขอบคุณครับ

@โกเล็ก : จะโทรปรึกษาดูครับ

วีระ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 03:59:27 pm »
    อายุรถ 3 ปี คอมพ์แอร์พังแล้วหรือ T5 // ผมว่าไม่ใช่มั๊งครับ
    คงต้องเลือกร้านที่ไว้ใจได้ในการวิเคราะห์อาการ (หลายๆร้านก็ดี)

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 10:36:16 pm »
    รบกวนเรียนถามคุณวีระ ในฐานะที่ใช้โฟล์กตู้(เป็นบ้านที่ ๒) ธรรมดาใช้บริการช่างแอร์ที่ไหนเป็นพิเศษหรือครับ ถ้าไม่ใช่ความลับเกินไป บอกไว้หน่อยก็ดีครับ อย่างน้อยทำให้รู้ว่าร้านนี้ซ่อมแอร์โฟล์กตู้ได้ครับ ขอบคุณครับ

วีระ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 10:22:21 pm »
    ผมใช้ อู่พร้อมพงษ์เซอร์วิส พัฒนาการ 13 ครับ เป็นอู่ที่ซ่อมสารพัดเรื่อง สารพัดรถ ไม่เก่งมาก แต่ไว้ใจได้
    ข้อสำคัญ แอร์มันไม่ค่อยเสียครับ
    ใช้งานอู่นี้เกิน 20 ปีแล้วครับ ตั้งแต่รุ่นพ่อของช่างชาญชัย