• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเตือนเพื่อนๆ และคนรู้จักครับ  (อ่าน 269 ครั้ง)

พอลล่า

• บุคคลทั่วไป
    ผมทำงานอยู่ในซอยลาดพร้าว 15 ครับ เมื่อประมาณต้นเดือนเกิดเหตุการณ์ขึ้นกับพี่ที่ office แกขับรถมาจอดข้างซอยข้าง office ซึ่งเป็นซอยย่อย ประมาณ 10.30-11.00 น. หลังจากนั้นก็เข้ามาทำงานปกติ ประมาณ บ่าย 2 ต้องออกไปประชุมกับลูกค้า เปิดรถเสียบกุญแจ ปรากฎว่าไม่มีไฟโชว์หน้าจอเลย จึงกลับเข้ามาที่ office เพื่อหาสายพ่วงแบตฯ หลังจากผมไปเซาะหาจากเจ้านายมาได้จึงให้พี่เค้าไป ประณสัก 10 นาที พี่เค้าเอามาคืน บอกว่าไม่ต้องใช้แล้ว " เพราะไม่มีแบตฯให้ชาร์ต " งงซิครับ นึกว่าพี่เค้าพูดเล่นจึงเดินไปดู จริงครับแบตฯโดนขโมย "อ้ายยย..หเกเฟหวส่ไฟวเวฟกสวฟเ " สุดยอดการโจรกรรม มันคงเป็นโจรโดยสัน.......ล่ะครับ แบตฯมันยังขโมย เช็คสภาพรถโดยรอบ มีรอยงัดที่ฝากระโปรงหน้า เหมือนรอยไขควงงัด หลังจากไปติดต่อซื้อแบตฯใหม่แล้วก็กลับบ้าน วันรุ่งขึ้นมารู้ข่าวว่า รถที่จอดอยู่คันหน้า 2 คันโดนเหมือนกัน มีแท็กซี่ กับ รถปิกอัพ ดูล่ะกันครับ เด๋วนี้มันเอาทุกอย่าง ทั้งๆที่ในซอยนั้นเค้าเอาปูนโบกมิเตอร์น้ำกันหมดทุกหลัง สุดท้ายมันเล่นแบตฯรถซะงั้น
    ฝากเตือน พี่ๆน้องๆ ที่ต้องจอดรถเปลี่ยวๆ ให้ระวังและหาวิธีป้องกันหน่อยนะครับ เศรษฐกิจแบบนี้ ระวังกันหน่อยนะครับ ยิ่งซอยนี้โจรเยอะจริงๆ office ผมโดนงัดมาขโมยของ 2 ครั้งแล้ว ครั้งแรกแจ้งตำรวจก็จับไม่ได้ บอกจะเอาตู้แดงมาแขวนให้หน้าบ้าน นึกว่าฟรี สิ้นเดือนมาทวงทุกเดือนพันกว่าบาท พอไปเปิดสมุดจดดู มาทำซากอะไรว่ะตอน 10 โมงเช้าแล้วมาเวลาเดียวกันเกือบทุกวัน คนอยู่เยอะแยะเดี๋ยวโจรมันคงมาล่ะพี่ ผมเป็นโจรเปิดสมุดดูก็รู้แล้วว่าต้องมาตอนไหน สุดท้ายขอยกเลิกตู้แดง ไม่ถึงเดือนครับท่าน มันเข้ามางัดอีกรอบ กล้องจับภาพได้แต่ไม่ชัด สุดท้ายต้องติดกันขโมยเอง ระวังกันหน่อยล่ะกันนะครับ ยิ่งพวกซอยคนรวยเนี้ย โจรชุมนักแล

[ 28 พ.ค. 2551 , 17:50:16 น

wat

RE: ฝากเตือนเพื่อนๆ และคนรู้จักครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    มันช่างระยิบจิงๆคับ
    คนที่อยากได้ของคนอื่นเวรกรรม
    มันตามทันกันชาตินี้แน่ๆครับ

28 พ.ค. 2551 , 19:39:25 น

GOLF9776

RE: ฝากเตือนเพื่อนๆ และคนรู้จักครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เห็นใจครับ  วันนี้ผมก็โดน   วันหน้าคิดว่าคงขึ้นศาล ไม่ก็ติดคุก  คดีแบบ ทำเกินกว่าเหตุ

28 พ.ค. 2551 , 23:47:21 น

ตึ๋ง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อ่าวพี่วิทย์โดนอะไรอีกพี่
    29 พ.ค. 2551 , 01:14:38 น

หมุกเหล็กไฟ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ศาลเตี้ยไม่เอานะครับ 5555++
    29 พ.ค. 2551 , 12:28:42 น

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    โดนกันถ้วนหน้า เลยไทยแลนด์
    30 พ.ค. 2551 , 20:42:03 น