• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: B 4 ไฟหน้าทำความสะอาดได้หรือเปล่า  (อ่าน 212 ครั้ง)

POP MTV

• บุคคลทั่วไป
    รบกวนครับ  ไฟหน้ารถผมไม่สว่างเลย ไม่ทราบว่าไฟหน้าถอดล้างได้หรือเปล่าครับ ทำที่ไหน เท่าไหรEบ้านผมอยู่ลาดพร้าวครับ   ขอบคุณครับ
    [ 24 มี.ค. 2547 , 01:51:02 น

RE: B 4 ไฟหน้าทำความสะอาดได้หรือเปล่า
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ทำความสะอาดได้ครับ ผมเคยเอามาให้อู่ช่างอัมพรทำครับ ช่างที่อู่ถอดเบ้าออกมาแล้วเกาะส่วนที่ครอบออก จากนั้นก็มาทำความสะอาดแล้วก็ประกอบกลับเข้าไปเหมือนเดิมครับ ก็ได้ความสว่างเพิ่มมาบ้างครับ แต่ผมไม่ได้หยุดแค่นีEผมเดินรีเลยEฟหน้าต่อครับ เพราะว่าสายไฟเมื่อใช้ไปนานๆย่อมเสื่อมสภาพลง เช่น มีความต้านทานเกิดขึ้นในสายไฟ ทำให้กระแสไฟไหลไปที่หลอดไฟหน้าได้น้อยลง ไฟจึงไม่ค่อยสว่างเท่าไร พอผมเดินรีเลยEฟหน้า ทั้งไฟสูงและไฟต่ำ ปรากฎว่าไฟสว่างกว่าเดิมเยอะเลยครับ อ้อ.... เดินรีเลยEม่ได้ตัดสายไฟอะไรทิ้งครับ แค่ต่อสายไฟจากแบตผ่านมาที่รีเลยEแล้วก็มายังไฟหน้าครับ สายไฟใหมEเส้นใหญEกระแสเดินได้สะดวก ไฟหน้าก็สว่างขึ้นครับ
    24 มี.ค. 2547 , 21:32:43 น

POP MTV

RE: B 4 ไฟหน้าทำความสะอาดได้หรือเปล่า
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอบคุณครับ จะลองดูครับ...
    26 มี.ค. 2547 , 00:19:45 น