• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ เอ 4 อยู่ดีๆก็ดับเฉยเลย  (อ่าน 458 ครั้ง)

บอย -

• บุคคลทั่วไป
    ไปต่างจังหวัดามครับไปวันที่29 เสียที่โคราช อ.ด่านขุนทดครับ ขับมา120ก.ม.
    อยู่ดีๆก็ดับเฉยเลยเบรกก็แข็งเลยต้องดึงเบรคมือครับตอนตี3 เปรี่ยวมากๆดีที่ได้ตำรวจทางหลวงที่นั่นช่วยหารถมาลากไปที่อู่ให้ครับไม่งั้นแย่
    ใครรู้บ้างเป็นที่อะไรครับสายพานทามร์มิ่งก็ไม่ขาด พึ่งเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มา ตอนนี้รถยังฝากอยู่ที่อู่โคราชเลยไม่รู้จะเอากลับมาที่กรุงเทพไงดีช่วยด้วยครับถ้าต้องซ่อมต้องดูที่ไรบ้างมันสตาร์ทไม่ติดเลย
    ไดสตารททำงานแต่สายพานทามร์มิ่งไม่หมุนเครื่องเลยไม่ติดครับถามเขาบอกว่าวาวล์คดต้องเปลี่ยนประมาณ20ตัวแต่ไม่รู้ว่าคดกี่ตัวตรับแล้วที่โคราชมีอู่ที่ซ่อมได้บ้างป่าวครับช่วยบอกหน่อยครับราคาประมาณเท่าไรแล้วรถยกประมาณเท่าไรครับซ่อมที่โน่นดีกว่าหรือซ่อมที่กรุงเทพดีครับปวดหัวมากเลยเรื่องนี่เสียเงินตั้งแต่ต้นปีเลยถ้าซ่อมแพงขายดีกว่าครับ
    ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ

[ 3 ม.ค. 2006 , 01:02:08 น

ดำรง

ผมว่าหาจังหวัดใกล้ๆทีมี 0 เอาเข้าดีกว่าอีสานน่าจะมี 0 Audi โคราชก็จังหวัดใหญ่ไม่มี 0 หรือครับ
    3 ม.ค. 2006 , 01:17:58 น

chat

โคราชมี0,ขอนแก่น043238701
    3 ม.ค. 2006 , 01:26:45 น

ดำรง

ผมเคยเจอช่างขันน็อตมูเล่Timing ไม่แน่น น็อตหลุดออกมา เครื่องดังตอนวิ่งอยู่ แล้วสตาร์ทไม่ติด ดีวาวส์ไม่ถึงลูกสูบเลยไม่เสียหายอะไร A4 ไม่รู้ถึงหรือไม่
    3 ม.ค. 2006 , 01:33:19 น

โจโจ้ KK

เข้าใจว่าศูนย์น่าจะเปิดในวันที่ 4
    ตอนนี้รถอยู่ในตัวเมืองโคราชหรือเปล่าครับ
    อาการสตาร์ทไม่ติดมันมีหลายสาเหตุ แต่อาการดับกลางอากาศเนี่ย ส่วนมากจำเลยจะเป็นคอยล์จุดระเบิดนะครับ
    แต่การที่ไดสตาร์ททำงาน สายพานไทมมิ่งไม่หมุนเครื่อง ยังไม่เคยเจอ
    ผมคิดเองนะว่า รถมันไม่ติดมันก็ไม่หมุนซิครับ  เรื่องวาล์วคดมันไม่คดหรอกครับถ้าสายพานไทม์มิ่งไม่ขาด
    วางใจได้  
    ตอนเช้าลองโทรหาเพื่อนผม แต่จะอยู่ขอนแก่น
    แกเป็นช่างประจำรถผมดูนะครับ  เผื่อให้คำแนะนำได้เพราะเคยเห็น
    แกติดต่อ เพื่อนๆแกที่เป็นช่างที่โคราชอยู่เหมือนกัน

เบอร์โทร ช่างหน่อง  01-262-4554
    บอกว่าผมแนะนำมาก็แล้วกันครับ

3 ม.ค. 2006 , 02:42:53 น

chat

เช็คราคาอะไหล่A4 022157577,2168859   บริการส่งตจว  ทางขนส่ง      
    3 ม.ค. 2006 , 09:42:32 น

บอย

ขอบคุณครับที่ช่วยเหลือ
    ตอนนี้รถยังอยู่ที่โคราชครับที่ด่านขุนทดฝากอู่มานะเขาไว้ครับ
    มันเกี่ยวกับสายspeed sensor หรือป่าวครับลองหาข้อมูลจากที่โพสไว้ดูครับ
    อยากทราบว่ามันเกิดขึ้นได้ไงครับแล้วมันจะเป็นอีกไหมถ้าซ่อมเสร็จนะครับ
    เลยกลัวๆเลยถ้าจะขับไปต่างจังหวัดอีกเพราะหาอู่ยากมากอะไหล่ก็หายากมากเลยขับรถญี่ปุ่นดีกว่ามั้ง
    พอดีพึ่งใช้รถได้ไม่ถึงเดือนเลย

3 ม.ค. 2006 , 11:57:20 น

aod

เช็ค ตัวปั้มติ๊กดูครับผมเคยเจออาการนี้ครับ
    3 ม.ค. 2006 , 21:04:23 น

tap

เป็นที่ระบบกันขโมยหรือเปล่าครับ ลองรีเซ็ตใหม่อาจหายครับ
    4 ม.ค. 2006 , 21:26:35 น

บอย

รีเซ็ตทำอย่างไรครับตอนนี้ถอดแบ็ตออกอยู่ครับ อยากทราบเบอร์ที่0วิภาวดีหน่อยครับมีใครรู้บ้างครับจะลองโทรไปถามดูครับ

5 ม.ค. 2006 , 11:13:32 น

บอย

ตัวรีเซ็ตอยู่ตรงไหนครับ
    ถ้าผมลากมากรุงเทพเข้าศูนย์ให้เขาเช็คแล้วไม่ทำที่ศูนย์เขาๆคิดเท่าไรครับ

5 ม.ค. 2006 , 18:07:00 น

เอก เอเชีย

จำเลยมีดังต่อไปนี้
    1. รีเลย์คุมคอยล์ ชอบคอนแทคสกปรกหรือปริ้นรอยบักกรีแตก
    2. รีเลย์คุมปั๊มเบนซิน สาเหตุเช่นกัน
    3. คอยล์จุดระเบิด
    4. ปั๊มเบนซิน
    ถ้าโชคร้ายก็เป็นที่เว็นเซอร์สำคัญต่างๆของเครื่องอะ...แต่คุณลองเปิดดูหม้อน้ำด้วยนะครับ น้ำมีอะไรลอยอยู่ป่าวนะ อันนี้นะโชคร้ายหนักเพราะออยเกีบร์รั่วแล้วนะ...

6 ม.ค. 2006 , 00:11:31 น

บอย

ไม่รู้ว่าอยู่ดีๆมันเป็นได้ไงครับเกิดจากอะไร

6 ม.ค. 2006 , 17:25:27 น