• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: B4 ไฟเบรคมือ ติดๆดับๆ ต้องเช็คเบื้องต้นตรงไหนบ้างครับ  (อ่าน 1352 ครั้ง)

สน คลองสี่

• Full Member
    B4 ไฟเบรคมือ ติดๆดับๆ ต้องเช็คเบื้องต้นตรงไหนบ้างครับ ยังขับได้เป็นปกติ แต่จะมีไฟแสดงขึ้นมาเป็นบางครั้ง เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวหาย บางทีติดแบบสว่างมาก บางทีสลัวๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    สน คลองสี่

vw-lkb

• บุคคลทั่วไป
    ดูน้ำมันเบรครึยัง ?????

สน คลองสี่

• Full Member
    ขอบคุณครับ พบเหตุแล้วครับคือน้ำมันเบรคพร่อง  ในเบื้องต้นได้เติมเพิ่มไว้ ก่อนที่จะหารอยรั่วต่อไป ซึ่งอาจต้องตรวจเช็คผ้าเบรคและจานเบรคด้วยเพราะเหมือนจะบางๆแล้ว ฝากไว้เป็นข้อมูลครับ
    สน คลองสี่