• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: guru vento ช่วยที  (อ่าน 367 ครั้ง)

LITTLE VENTO

• บุคคลทั่วไป
    guru vento ช่วยที
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขับ VENTO 94 อยู่ พอดี ก็เปิดกระโปง ดูน้ำในหม้อน้ำ / ที่ปัดน้ำฝน / เติมน้ำกลั่นตามปรกติ (start รถอยู่) ตอน start แรกๆมีควันสีขาวออกมาเยอะมากแล้วสักพักก็หายไป(ก็ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน) แล้วอีกประมาณ 10 นาที(ประมาณนั้น)ได้สังเกตุว่ามีควันออกมากลิ่นเหมือนอะไรไหม้สักอย่างบริเวณ คาบูเรเตอร์ (ตลอดเวลาเลย) ก็เลยไม่รู้ว่ามันคืออะไร เคยได้ยินมาว่าถ้ามีควันขาวออกมาเนี้ยแปลว่าเคื่องกำลังจะพังแล้ว แล้วเครื่องของหนูกำลังจะพังหรือเปล่าค่ะ หรือถ้าจะซ่อมต้องซ่อมตรงไหนบ้างค่ะ / มีอู่ที่ไหนดีๆเชื่อถือได้***ไม่ฟันค่าซ่อมจนมากเกินไป*** / แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ ยังไงก็ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะค่ะ LITTLE VENTO \(^.^)/
    [ 7 พ.ค. 2550 , 17:33:32 น

ปลัดแก่

RE: guru vento ช่วยที
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ช่างที่น่าจะไว้วางใจได้สำหรับผม(เฉพาะคนที่ผมรู้จักและเคยทำกับเขามาแล้ว เบอร์1 ช่างกร081-8033350 (แถวแยกลำลูกกา-โซนดอนเมือง)เบอร์2คุณวสันต์02-9322582 (ลาดพร้างเลยบิ๊กซี-อิมพีเรียล) เบอร์3ช่างเล็ก084-1200570(แถวคลองจั่นนิด้า) เลือกว่าสะดวกที่ใด ท่านอื่นๆช่วยกรุณาแนะเพิ่มเติมให้น้องเขาด้วย เวลาปรึกษาเขาบอกเขาตรงๆว่ามีตังค์เท่าไร ให้ทำที่จำเป็นสุดๆก่อน แต่เท่าที่เล่าคล้ายๆกับของผม ปัญหาอยู่ที่ยางหมวกวาล์ว เสียตังค์ไม่ถึง 2 พันด้วยซ้ำ(ปัญหาหมด) แต่ถ้าเป็นเรื่องนี้แนะให้หาช่างเล็กหรือคุณวสันต์ เพราะถ้าไม่จำเป็น2ช่างนี้จะทำโดยไม่เปิดฝาสูบ ส่วนน้องกรจะเปิดฝาสูบ(ค่าใช้จ่ายแพงขึ้น)เพราะน้องกรบอกจะได้ทำอย่างอื่นๆในนั้นไปด้วยเลยซึ่งก็เป็นแนวทางที่สมบูรณ์สุดๆแต่ถ้าไม่มีอะไรก็เปลืองตังค์เปล่าๆ(มั๊ง) ท่านอื่นช่วยแนะนำประเด็นอื่นๆเพิ่มเติมด้วยนะครับ(เดี๋ยวช่างใหญ่อย่างผมจะพาน้องเขาเข้าป่าไป)  ใจเย็นๆ ผมว่าน่าจะไม่ใช่เรื่องใหญ่ "อัศวินโฟล์ค"นั้น เขาลือกันว่าขนาด2แสนกว่าโล ไลเนอร์ในกระบอกสูบยังไร้ร่องรอยเลย แค่ควันขาวโขมงตอนสตาร์ทน่าจะเป็นเรื่องจิ๊บจ้อย (ถ้าเป็นรถยุ่นอาการเยี่ยงนี้บรรลัยแล้วล่ะครับ) ฟังบรรดาเซียนโฟล์คเขาเล่ามาอย่างนั้นนะ...
    7 พ.ค. 2550 , 19:25:32 น

vw golf mk3

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ยืนยันพี่ปลัดอีกคน เป็นที่ยางหมวกวาล์ว รวมค่าแรงไม่เกินสองพันครับ และไม่ต้องเปิดฝาสูบด้วย
    7 พ.ค. 2550 , 20:46:38 น

เณร

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ประเก็นฝาวาวล์มันเสียนํ้ามันเครื่องมันไปโดนท่อไอเสียเปลียนไม่กี่ร้อย บาทหรอก
    8 พ.ค. 2550 , 00:40:08 น