• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนสายพานราวลิ้น B5  (อ่าน 1811 ครั้ง)

VW SING

• บุคคลทั่วไป
    เปลี่ยนสายพานราวลิ้น B5
    « เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 01:36:57 pm »
    จะเปลี่ยนสายพานราวลิ้น B5 จำไม่ได้ว่าเปลี่ยนครั้งก่อน หมายเลขกิไลเท่าไร เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับ จะมีการเตือนเหมือนระยะเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องหรือไม่ มีอะไรที่บ่งบอกว่าได้กำหนดเปลี่ยนแล้วหรือไ่ กรุณาช่วยแนะนำเป็นความรู้ให้กับพวกเราชาวโฟล์คด้วยครับขอบคุณครับ

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    Re: เปลี่ยนสายพานราวลิ้น B5
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 02:40:25 pm »
    ปกติเปลี่ยนกันที่แสนกม. แต่ส่วนตัวเอาสัก 8-9 หมื่นกม.รถเรามันอายุมากแล้ว
    อาการที่บ่งบอกไม่มีนะ ได้เวลาขาดมันขาดเลย
    เปลี่ยนเถอะครับถ้ากังวลเรื่องระยะที่ใช้มา เพราะจำไม่ได้
    เก็บไว้ วันดีคืนเปลี่ยนขาดมาละ ช้ำชอก เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย บานตะไท

Golf 3 Van

• Full Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 02:49:51 pm »
    สายพานราวลิ้นกับสายพานไทมิ่ง ตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ

ข้อมูลบางที่บอกให้เปลี่ยนที่ 60,000 กม.ครับ

ถูกผิดประการใด ขออภัยโทษด้วยนะครับ

VW SING

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 12:25:54 pm »
    เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ อาการที่แปลกประหลาดหายเงียบสนิท ความวิตกกังวลทั้งหลายหมดแล้วครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ แต่ปัญหาอื่นๆน่าจะตามมาอีกเช่นส่วนประกอบที่เป็นพลาสติกภายในที่เริ่มกรอบแตกหัก B5 ของผม ปี 2001 ใครรู้แหล่งซ่อมหรือมีวิธีการอื่นช่วยบอกบ้างนะครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 05:31:43 pm »
    ของที่เปลี่ยนใหม่ย่อมดีกว่าเก่าแน่นอนครับ เปลี่ยนแล้วก็จดวันหรือจดเลขกิโลไว้เป็นสำคัญ จะได้เริ่มนับตาที่ ๑ กันใหม่ เส้นเก่าถ้ายังไม่เยินเกินไปก็เหวี่ยงไว้ท้ายรถ เผื่อขาดกลางห้วยกลางทางจะได้พอแก้ขัดได้ครับ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 11:16:44 am »
    ถ้าภายในประเภท มือจับ ซื้อใหม่ดีดีกว่าครับ อันประมาณ ไม่เกินพันครับ ใช้ดันอีกยาว บางอย่างลองเช็คของ0 ราคาก็ไม่ได้แพงมากอย่างที่คิดครับ

neovictory

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 01:51:51 am »
    พี่ทนายครับ แล้วเคยสั่งอะไหล่จากศูนย์พวก ฝาเก๊ะ กับ คอนโซนวิทยุไหมครับ อยากรู้ว่าราคาแรงไหม

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 03:26:26 pm »
    พี่ทนายรูปหล่อคงไม่ค่อยรู้หรอกครับ โทรไปเช็คได้เลยครับ ไทยยานยนต์ วิภาวดี ๐๒-๙๓๗ ๖๐๗๗-๑๐๑