• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Vento ปี 96 รถผมมีปัญหาอีกละครับ TT  (อ่าน 1089 ครั้ง)

น้องช้าง Vento

• Newbie
    • *
    Vento ปี 96 รถผมมีปัญหาอีกละครับ TT
    « เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 09:17:07 pm »
    อาการเป็นแบบว่า จอดรถติดไฟแดงอยุ่เฉยๆ รอบจะสวิงขึ้นไปเองอ่ะครับ 3 4 พัน เลย แล้วก้ลง แล้วซักพักก้ขึ้นไปใหม่เป็นถี่มากครับ เป็นไม่หยุดเลยอ่ะ ทั้งแก๊สทั้งน้ำมัน เป็นหมดครับ เป็นมา 2 วันแล้ว ทำยังไงดีครับ เศร้า TT

หะมู

• Hero Member
    Re: Vento ปี 96 รถผมมีปัญหาอีกละครับ TT
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 04:44:20 am »
    สงสัยตัวคุมรอบเดินเบา ทำพิษซะแล้วครับ ตัวนี้เป็นก้อนยาวๆ อยู่ใต้กระโหลก ของรุ่นปี ๙๖ คิดว่าน่าจะเป็นรุ่นที่มีเขี้ยวต่างกับของรุ่นปี ๙๗ ควรให้ช่างโฟล์กโดยเฉพาะดูแลให้ดีกว่าครับ ยังไงก็รอฟังท่านอื่นก็ได้ครับ วันเสาร์ที่ ๒๓ นี้ ถ้าหากรัฐบาลไม่หนีซะก่อน พวกเรานัดเจอกันที่ ลานจอดรถ ชั้น ๒ เทสโก้ โลตัส แคลาย ถ้าว่างขอเชิญนะครับ เข้าไปดูในกระทู้เฉพาะได้ครับ

น้องช้าง Vento

• Newbie
    • *
    Re: Vento ปี 96 รถผมมีปัญหาอีกละครับ TT
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 01:31:40 pm »
    ขอบคุณมากครับ  :D