• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ซ่อมโฟล์คบนถนนติวานน์ ใกล้ปากเกร็ด ซ่อมดีไหม  (อ่าน 10878 ครั้ง)

นิด

• บุคคลทั่วไป
    เคยเห็นอู่ซ่อมโฟล์คริมถนนติวานนนท์ เป็นห้องแถว ใกล้แยกปากเกร็ด มีเต่าจอดอยู่สองสามคัน ฝีมือซ่อมดีไหมค่ะ คิดแพงหรือเปล่า เพราะเงินเดือนน้อยค่ะ ยังไม่กล้าเข้าไป กลัวถูกหลอกอีก
    [ 17 ต.ค. 2545 , 10:04:54 น

abba

คิดว่าคงเป็นอู่ชาญชัย คนนี้ซ่อมโฟล์คมานานแล้ว เรียกว่าหลับตาซ่อมได้ แต่ไม่ชอบคนที่รู้มากกว่า เรื่องราคาต้องเช็คค่าอะไหล่ให้ดี แกจะบวกค่าอะไหล่มากเอาเรื่อง สรุปว่าซ่อมได้แต่ต้องดูค่าอะไหล่ครับ
    17 ต.ค. 2545 , 16:15:13 น

มาแจม

ผมก็ไม่ชอบคนที่รู้มากกว่าเหมือนกัลลล
    ลองหาช่างอื่น ๆ เอารถเข้าไปให้อู่ตีราคาก่อนดีกว่า อาการเดียวกัน การแก้ไขควรจะไปในทิศทางเดียวกัน ราคาต้องสมดุลกัน หากอู่ไหนประเมินดูแล้วรับได้ก็ค่อยซ่อมก็ได้ อู่ในกรุงเทพมีเยอะครับ หาข้อมูล/เบอร์โทรได้จากกระทู้ต่าง ๆ ในเวปบอร์ดนี้แหละครับ อย่าใจร้อนนนนนนเดี๋ยวเจอฟันหัวแบะนะ ; p

17 ต.ค. 2545 , 16:36:51 น

oldy

ผมเคยโดนบวกค่าอะไหล่ไปเกือบหมื่นบาท บวกเปล่าๆเลยนะครับ ค่าแรงคิดต่างหาก เช็คตอนแรกก็ไม่มั่นใจ เลยเช็คหลายร้าน อะไหล่ยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกันเป๊ะ part number เดียวกัน แต่หลายชิ้นนะครับ รวมๆกันแล้วเขาบวกไปอีกเกือบหมื่นบาท ทั้งๆที่ค่าอะไหล่จริงๆไม่ถึงสองหมื่น ไม่ได้ซ่อมอะไรเลย เปลี่ยนอย่างเดียว เสร็จแล้วมีแถมอาการใหม่มาให้อีก แบบนี้ต่อให้ฝีมือดีแค่ไหนก็อย่าไปเข้าเลยครับ พูดจาก็ไม่ง้อลูกค้า เจ็บใจตัวเองครับที่ไว้ใจ ไม่ได้เช็คราคาก่อนสั่งซ่อม เพื่อนๆคันอื่นๆไม่รู้เคยโดนกันบ้างหรือเปล่า
    19 ต.ค. 2545 , 08:34:12 น

คันธสิทธิ

ยอมไปไกลหน่อยดีไหม ผมพึ่งไปลองทำรถที่อู่สมศักดิ์มีนบุรีมาสดๆ ร้อนๆ โดยโทรฯ เช็คให้ทางช่างสมศักดิ์ประเมินราคาค่าทำก่อน แล้วลองมาเปรียบเทียบราคาดู ทั้งจากที่อื่นและ ราคาจากร้านอะไหล่ อยู่ในระดับที่น่าพอใจ แล้วผลงานก็ออกมาเนี๊ยบดีกว่าที่คาดด้วย เก็บรายละเอียดการทำได้ดีกว่าหลายแห่งที่เคยไปใช้บริการมา
    21 ต.ค. 2545 , 08:48:25 น

นพ

ลองเลยมาแถว ๆ รัตนาธิเบศร์สิครับ เข้ามาทางหมู่บ้านรัตนาธิเบศร์ ที่หน้าปากซอยจะมีโรงแรม 13 เหรียญครับ อู่ช่างบุญเลิศ ฝีมือดีจริง ๆ แล้วราคาไม่แพง ผมใช้บริการอยู่ อยากลองให้มาพิสูจน์ดูครับ เรียกว่ามาที่นี่ที่เดียว ครบหมดครับ ไม่ว่าจะเป็นตัวถัง  เครื่อง ไฟ-แอร์ ฯลฯ
    21 ต.ค. 2545 , 12:44:59 น

อู่ชาญชัย ซ่อมเก่ง แต่ฟันระเบิดเถิดเทิง ไม่ซื่อสัตย์ต่อลูกค้า ของยังดีเสือกแนะนำให้เปลี่ยน ไอ้เราก็ไม่มีความรอบรู้เช่นมัน ปุถุชนคนใช้รถย่อมเชื่อช่างเป็นธรรมดา กฎแห่งกรรมช่างที่ไม่ซ่อสัตย์ต่อลูกค้าย่อมฉิบหายบรรลัยวายวอด ไม่เชื่อคอยดูละกัน
    31 มี.ค. 2551 , 10:48:28 น

แจ่ม

สมศักดิ์ สามวา คาบิวคู่ยอด บวกราคาค่าอะไหล่เหมียนกัลลลล
    31 มี.ค. 2551 , 10:53:08 น

ไปดูอู่ช่างศักดิ์ สามวามาแล้ว  ก็มีความสามารถนะ  ตามที่คุย  กะโชว์รถที่มี  ครบเครื่องเหมียนกัน  ผมว่าเรื่องราคามันก็เล่นอ่วมทั้งนั้นแหละ  เค้าเห็นว่าเล่นรถเต่า  คงมีตังค์  ต้องฟัน ต้องฟัน พอเลือดซิบๆ  ว่าจะเอาไปให้เขาฟันซะหน่อย  ก็มันทำเองไม่ได้นี่หว่า  ทั้งๆที่รู้  ก็เสร็จเขาอยู่ดี  
    อู่สิทธิกร  คลองเตยก็ไปมาแว้ว  คนทำจริงๆชื่อไอ้แดง  ไอ้นี่เก่ง  ตัวเจ้าของไม่สบาย  รับผิดชอบดีทีเดียว  ก็มีบ้างเรื่องฟันเรื่องเหงือกนี่
    อู่สมคิด ดาวคนองก็โดนมาแว้ว  ซีม่าโลชั่นทาไม่หายเลย
    อู่ซีเค  นนทบุรี  ก็โดนมา หนักเลย สาหัสกว่าที่เคย  เจ็บปวดแทบเอาชีวิตไปทิ้งที่อู่เลยหละ

17 มี.ค. 2552 , 00:03:33 น

ไปดูอู่ช่างศักดิ์ สามวามาแล้ว  ก็มีความสามารถนะ  ตามที่คุย  กะโชว์รถที่มี  ครบเครื่องเหมียนกัน  ผมว่าเรื่องราคามันก็เล่นอ่วมทั้งนั้นแหละ  เค้าเห็นว่าเล่นรถเต่า  คงมีตังค์  ต้องฟัน ต้องฟัน พอเลือดซิบๆ  ว่าจะเอาไปให้เขาฟันซะหน่อย  ก็มันทำเองไม่ได้นี่หว่า  ทั้งๆที่รู้  ก็เสร็จเขาอยู่ดี  
    อู่สิทธิกร  คลองเตยก็ไปมาแว้ว  คนทำจริงๆชื่อไอ้แดง  ไอ้นี่เก่ง  ตัวเจ้าของไม่สบาย  รับผิดชอบดีทีเดียว  ก็มีบ้างเรื่องฟันเรื่องเหงือกนี่
    อู่สมคิด ดาวคนองก็โดนมาแว้ว  ซีม่าโลชั่นทาไม่หายเลย
    อู่ซีเค  นนทบุรี  ก็โดนมา หนักเลย สาหัสกว่าที่เคย  เจ็บปวดแทบเอาชีวิตไปทิ้งที่อู่เลยหละ

17 มี.ค. 2552 , 00:04:12 น

uZQIzk
    27 ก.พ. 2011 , 05:28:11 น

YPYcIHH
    9 ส.ค. 2011 , 22:20:52 น

Your Site Is Great, http://www.freewebs.com/buytramadoles buy tramadol here,  214096,
    23 ก.ย. 2011 , 22:05:32 น

Nise site, http://rumywong.tigblog.org/ Only buy tramadol,  >:[[,
    24 ก.ย. 2011 , 18:25:34 น

Where it is possible to buy the, http://www.capcom-unity.com/buytramadol buy tramadol information,  =[,
    27 ก.ย. 2011 , 01:40:38 น