• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ขอนุญาติเข้ากลุ่มด้วยครับ  (อ่าน 2981 ครั้ง)

Ayui

• Newbie
    • *

พอดีคุณแม่ต้องผ่าหัวเข่าแล้วรถที่บ้านใหญ่ไม่พอ เลยมีโอกาศได้ซื้อรถตู้โฟล์ค vr6
    พี่ๆมีคำแนะนำในการตรวจเช็คและดูแลรักษาอย่างไรกันบ้างครับ
    น้องใหม่ขอความอนุเคราะห์ครับ ผมชื่อเอ๊ะนะครับ ขอขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านครับ

สน คลองสี่

• Full Member
    Re: สมาชิกใหม่ ขอนุญาติเข้ากลุ่มด้วยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 02:01:08 pm »
    ยินดีต้อนรับครับ :)
    สน คลองสี่

ชาร์ลี

Re: สมาชิกใหม่ ขอนุญาติเข้ากลุ่มด้วยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 02:42:01 pm »
    ยินดีที่ได้เพื่อนใหม่เพิ่มอีกหนึ่งคน

T4 VR6 ปกติก็ไม่ค่อยรวน แต่ถ้าซื้อต่อมาจากคนอื่น ถ้ามีประวัติก็ดีไม่น้อย

เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ทุก 40,000 กม. ใช้ของแท้ได้จะดีที่สุด เพราะราคาลงมามากแล้ว อันนี้สำคัญเพราะซ่อมเกียร์มันแพง

หาอู่VW ใกล้บ้านที่ไว้ใจได้ หาดูจากเวปนี้แหละ มีอยู่หลายอู่ที่ให้คำแนะนำที่ดี

ถ้ายังไม่ได้ดมแก๊ส แนะให้ติดแบบหัวฉีด LPG

ขอให้มีความสุขกับการใช้ T4 VR6

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 04:12:18 pm »
    แนะนำ ไป www.type2shop.com เป็นแก็งค์ รถตู้ ตั้งแต่t1ยันt5

หะมู

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 05:13:49 pm »
    ยินดีด้วยกับคุณ Ayui เป็นสมาชิกน้องใหม่ที่เข้ามาได้จังหวะที่สุด โอกาสที่ได้เข้ามาสู่สังคมโฟล์กไทย นั่นยังไม่เท่าไหร่ แต่ที่คุณได้เข้ามาในขณะที่เ็ป็น"วันแม่" และด้วยเหตุผลที่ได้รถตู้โฟล์กมาเพื่อสนองคุณคุณแม่ คนที่สำคัญที่สุดในชีวิตของเราท่านนึงนี่สิ ผมอิจฉาครับ แต่ยินดีด้วยจริงๆ ครับ ขอให้ได้ตักตวงความสุขจากการใช้รถบริการคุณแม่ และจากโฟล์กไทยครับ

เอ๊ะ

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 06:41:15 pm »
    ยินดีต้อนรับครับ :)
    ขอบคุณครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับพี่สน

เอ๊ะ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 06:44:02 pm »
    ยินดีที่ได้เพื่อนใหม่เพิ่มอีกหนึ่งคน

T4 VR6 ปกติก็ไม่ค่อยรวน แต่ถ้าซื้อต่อมาจากคนอื่น ถ้ามีประวัติก็ดีไม่น้อย

เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ทุก 40,000 กม. ใช้ของแท้ได้จะดีที่สุด เพราะราคาลงมามากแล้ว อันนี้สำคัญเพราะซ่อมเกียร์มันแพง

หาอู่VW ใกล้บ้านที่ไว้ใจได้ หาดูจากเวปนี้แหละ มีอยู่หลายอู่ที่ให้คำแนะนำที่ดี

ถ้ายังไม่ได้ดมแก๊ส แนะให้ติดแบบหัวฉีด LPG

ขอให้มีความสุขกับการใช้ T4 VR6
    ขอบคุณครับพี่ชาลี ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เจ้าของเดิมพึ่งจะโอเวอร์ฮอนเกียร์มาหมื่นกว่าโลครับ
    เดิมติดเอ็นจีวีมา ผมเพิ่งจะเปลี่ยนเป็นแอลพีจีครับ ขอบคุณครับ

เอ๊ะ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 06:45:00 pm »
    แนะนำ ไป www.type2shop.com เป็นแก็งค์ รถตู้ ตั้งแต่t1ยันt5
    ขอบคุณครับพี่ดอน ผมจะลองแวะเข้าไปดูครับ

เอ๊ะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 06:48:52 pm »
    ยินดีด้วยกับคุณ Ayui เป็นสมาชิกน้องใหม่ที่เข้ามาได้จังหวะที่สุด โอกาสที่ได้เข้ามาสู่สังคมโฟล์กไทย นั่นยังไม่เท่าไหร่ แต่ที่คุณได้เข้ามาในขณะที่เ็ป็น"วันแม่" และด้วยเหตุผลที่ได้รถตู้โฟล์กมาเพื่อสนองคุณคุณแม่ คนที่สำคัญที่สุดในชีวิตของเราท่านนึงนี่สิ ผมอิจฉาครับ แต่ยินดีด้วยจริงๆ ครับ ขอให้ได้ตักตวงความสุขจากการใช้รถบริการคุณแม่ และจากโฟล์กไทยครับ
    ขอบคุณครับพี่หะมู ผมไม่เคยคิดที่จะซื้อและขับรถตู้เลยครับ แต่เพื่อคุณแม่ก็ต้องเลือกให้ดีที่สุดจนได้มาพบเจอรถคันนี้ และด้วยสมรรถนะและความนุ่มนวลทำให้ผมเริ่มสนใจที่จะศึกษาครับ มีอะไรแนะนำผมด้วยนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

หะมู

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 07:57:28 pm »
    ผมเข้าใจความรู้สึกที่ว่า เมื่อก่อนผมก็ขับแต่โฟล์กเต่าก็ว่ามันสนุกแล้ว พอได้นั่งรถตู้ของช่างที่ซ่อมเต่า ก็เลยต้องไขว่คว้าหาตู้แตงโมมาใช้บ้่าง ได้เคยมีโอกาสขับ T4 รุ่นแรกๆ เป็นรถของออฟฟิศพี่ชาย ขับไปพัทยาติดใจกันทั้งบ้าน(ตั้งแต่ภรรยายันแม่ยาย) เสียอย่างเดียวผมใช้เกียร์ออโต้ไม่เป็น ตอนขับขึ้นร.ร.รอยัลคลิฟ รถมันอืดตื้อไม่ยอมขึ้น เกร็งซะปวดก้นกบ อิ อิ ได้แต่อาฆาตไว้ว่ามีโอกาสจะหามานั่งสักคัน ตอนนี้ผมก็ยังบ้าอยู่กับกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ ครับ นักเลงรถตู้ในนี้มีหลายท่าน คุณ dorn, คุณ Sahatsawat, คนเล่นคลื่น. โกเล็ก เป็นต้น  โดยเฉพาะโกเล็ก วิ่งกระบี่-กรุงเทพฯ เป็นว่าเล่น พักนี้ติดเด็กเลยห่างเหินไป แต่เดี๋ยวก็คงแวะเข้ามาหรอกครับ

วีระ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 08:07:07 pm »
    เยอรมันตั้งใจจะผลิตรถยนต์ให้ใช้ได้ไม่น้อยกว่า 15 ปี
    ผมไม่ค่อยถนอมมันเท่าไรนัก กระทืบ(คันเร่ง)มันเข้าไป
    ใจคอยนึกว่ามันคือ ม้า  วันไหนไม่ได้วิ่ง ท้องจะอืด

เหอ เหอ

เอ๊ะ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 08:21:55 pm »
    ผมเข้าใจความรู้สึกที่ว่า เมื่อก่อนผมก็ขับแต่โฟล์กเต่าก็ว่ามันสนุกแล้ว พอได้นั่งรถตู้ของช่างที่ซ่อมเต่า ก็เลยต้องไขว่คว้าหาตู้แตงโมมาใช้บ้่าง ได้เคยมีโอกาสขับ T4 รุ่นแรกๆ เป็นรถของออฟฟิศพี่ชาย ขับไปพัทยาติดใจกันทั้งบ้าน(ตั้งแต่ภรรยายันแม่ยาย) เสียอย่างเดียวผมใช้เกียร์ออโต้ไม่เป็น ตอนขับขึ้นร.ร.รอยัลคลิฟ รถมันอืดตื้อไม่ยอมขึ้น เกร็งซะปวดก้นกบ อิ อิ ได้แต่อาฆาตไว้ว่ามีโอกาสจะหามานั่งสักคัน ตอนนี้ผมก็ยังบ้าอยู่กับกอล์ฟ แวเรี้ยนท์ ครับ นักเลงรถตู้ในนี้มีหลายท่าน คุณ dorn, คุณ Sahatsawat, คนเล่นคลื่น. โกเล็ก เป็นต้น  โดยเฉพาะโกเล็ก วิ่งกระบี่-กรุงเทพฯ เป็นว่าเล่น พักนี้ติดเด็กเลยห่างเหินไป แต่เดี๋ยวก็คงแวะเข้ามาหรอกครับ
    ครับพี่หะมู ผมจะค่อยๆลอง ค่อยๆศึกษาครับ พี่ๆท่านไหนมีอะไรแนะนำติชม รบกวนด้วยนะครับ

เอ๊ะ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 08:25:16 pm »
    เยอรมันตั้งใจจะผลิตรถยนต์ให้ใช้ได้ไม่น้อยกว่า 15 ปี
    ผมไม่ค่อยถนอมมันเท่าไรนัก กระทืบ(คันเร่ง)มันเข้าไป
    ใจคอยนึกว่ามันคือ ม้า  วันไหนไม่ได้วิ่ง ท้องจะอืด

เหอ เหอ

ขอบคุณครับพี่วีระ ผมอยากลองเหยียบให้จมไมล์ 220 ต้องทำอย่างไรครับ
    ตอนนี้รอบ 3,000 วิ่งได้แค่ 120 ในเกียร์ 4 ครับ ( จับจังหวะช่วงเกียร์เปลี่ยนจนถึงเกียร์สุดท้ายครับ)
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ พี่วีระ