• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟยูนิตทำฟันไม่สว่าง  (อ่าน 1525 ครั้ง)

หมอฟัน -

• บุคคลทั่วไป
    ไฟยูนิตทำฟันไม่สว่าง
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    โคมไฟของยูนิตทำฟันใช้มานานแล้ว รีเฟลคเตอร์ลอกหลุดจะหมดแล้ว ทำอย่างไรดี มีโรงงานอุปกรณ์ไฟฟ้ารับเคลือบรีเฟลคเตอร์หรือเปล่า จะสามารถใช้วัสดุใดแทนได้  ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    [ 26 ม.ค. 2553 , 13:20:21 น

Lyricliee02

• Newbie
    • *
      • ฟอกฟันขาว
    Re: ไฟยูนิตทำฟันไม่สว่าง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 10:38:25 am »
    มีงี้ด้วยนะเออ

ton007

• Moderator
    • Jr. Member
    • "Support and defend the country"
      • Foton Truck Thailand Co.,Ltd.
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 11:46:11 am »
    ถ้าคุณหมอสามารถถอดชุดโคม ตัวโคมอย่างเดียวออกมาได้
    ตามร้านแต่งมอไซค์รับชุบใหม่ครับ ราคาไม่กี่ร้อยบาทเอง

ส่วนที่ตั้งร้านแต่ง สามารถถามได้จากเด็กแว้นหรือพี่วินหน้าร้านครับ  ;D

Wachirarat C.
    Silver Passat B4 1996 "5535"

Assistant manager of Sales & Marketing
    FOTON Truck Thailand Co.,Ltd.
    http://www.foton.co.th
    mobile: +66 89 524 6393
    MSN: cwachirarat@hotmail.com

Gong960

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 11:53:13 am »
    ชุบรีเฟล็กใหม่แล้วเปลี่ยนระบบไฟเป็นซีนอน6500kครับ เวลานั่งทำฟันต้องใส่แว่นกันแดดด้วย

ton007

• Moderator
    • Jr. Member
    • "Support and defend the country"
      • Foton Truck Thailand Co.,Ltd.
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 02:20:52 pm »
     ;D
    ใส่ซีนอนต้องต่อรีเลย์เพิ่มด้วยนะครับ

Wachirarat C.
    Silver Passat B4 1996 "5535"

Assistant manager of Sales & Marketing
    FOTON Truck Thailand Co.,Ltd.
    http://www.foton.co.th
    mobile: +66 89 524 6393
    MSN: cwachirarat@hotmail.com

เณร

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 10:14:33 pm »
     ทำแบบนั้นพอหายจากโรคฟันต้องไปหาหมอตาต่อ...... ไม่คุ้ม.

Sam

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 10:55:13 pm »
    รีเฟลกเตอร์ของยูนิตทำฟันไม่เหมือนที่โคมไฟรถยนตร์ครับ แสงบางส่วนสามารถผ่านรีเฟลกเตอร์นี้ได้ครับ มีสองทางครับ ทางที่หนึ่งหาอะหลั่ยหรือสั่งอะหลั่ยมาเปลี่ยน บางรุ่นบางยี่ห้อยังสามารถสั่งมาเปลี่ยนได้แต่ราคาก็ดุเดือดน่าดูครับ ทางที่สองเปลี่ยนทั้งโคมเลยครับหาของไต้หวันมาใส่ก็ได้ราคาไม่แรงมากครับอาจต้องดัดแปลงบ้างแต่ก็คุ้มนะครับ

สน คลองสี่

• Full Member
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 08:44:23 am »
    คงต้องถอดไปชุบครับร้านแถวพุทธมณฑลสาย5 มาจากเพชรเกษมเลี้ยวขวาเข้าสาย5 ประมาณ 2-3กิโลเมตร มีป้ายโรงชุบทางขวามือเลี้ยวตามป้ายไปเลยครับอีกไกลพอสมควร งานทีี่ได้ก็พอใช้สมราคาหลักร้อยปลายๆ แต่ไม่เท่าของใหม่  ลองดูครับ โชคดีครับ
    สน คลองสี่