• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการไดชาร์จเสีย หรือ แปลงถ่านหมด เป็นยังไงครับ  (อ่าน 3296 ครั้ง)

Vento 97คับ

• บุคคลทั่วไป
    รถผม เวลาตอนเพิ่งสตาร์ท ไฟแบตมันโชว์ครับ
    แล้วพอ รอไปสักประมาณ 1 นาที มันก็หาย
    เป็นอยู่ 2 วันแล้วครับ

แต่บางครั้งก็โชว์ตลอดโดยเฉพาะเวลาที่เปิดแอร์ด้วยครับ

ไม่ทราบอาการแบบนี้อะไรน่าจะเสียครับ

"."ใกล้เคียงใช่

ที่เป็นอยู่ก็ใช่
    ลองอีกวิธี ถ้าแบตดี - เครื่องติดแล้ว - ถอดขั้วแบตออก
    ถ้าเครื่องดับทันที ก็ค่อนข้างแน่ว่าไดชาร์จเสีย
    ถ้าเครื่องยังไม่ดับ แต่เปิดไฟแล้ว เครื่องดับ แสดงว่าไดชาร์จปั่นไฟได้น้อย หรือ สภาพไม่ค่อยดีแล้ว

Vento 97คับ

สรุปแปลงถ่านหมด ครับ

อาการอีกอย่างคือ ตอนขับนี้ไฟแบตจะโชว์ตลอด แต่โชว์อ่อนๆ นะไม่เข็มเหมือนตอนบิดสวิทย์กุญแจไปที่ ON

เปลี่ยนแปลงถ่านหมดไป 500ครับ

hs0xbm

• Jr. Member
    • **
    สรุปแปลงถ่านหมด ครับ

อาการอีกอย่างคือ ตอนขับนี้ไฟแบตจะโชว์ตลอด แต่โชว์อ่อนๆ นะไม่เข็มเหมือนตอนบิดสวิทย์กุญแจไปที่ ON

เปลี่ยนแปลงถ่านหมดไป 500ครับ

แปลงถ่านเปลี่ยนที่ไหนครับ ราคาถูกจัง ขอบคุณครัย