• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่องพัดลมไฟฟ้าติ๊งต๊องครับผม  (อ่าน 201 ครั้ง)

โหน่ง

• บุคคลทั่วไป
    เวลาดับเครื่องมันจะไม่ยอมดับตาม สัก 10 นาทีมันจะดับไปเอง แต่ถ้าระหว่างนั้นไปบิดกุญแจให้ on มันก็จะดับเองเช่นกัน แต่พอถอดกุญแจมันก็ติดเองได้อีก

เวลาสตาร์ทเครื่องมันก็ไม่ยอมหมุน แต่ความร้อนยังปกติดีระหว่างขับ ไม่เคยขึ้นเกิน 90 สักที ขับเปิดแอร์ด้วย (ยังไม่มีโอกาสเปิดดูระหว่างขับ)

ผมสงสัยว่าพัดลมมันจะทำงานเองตอนเครื่องร้อนหรือครับ หรือมันควรจะหมุนจังหวะแรกตั้งแต่สตาร์ท งงกับมันจริงๆ
    อาทิตย์ที่แล้วสายไฟมันขาดแล้วไปต่อมาใหม่ ช่างต่อสวิทช์อะไรผิดรึเปล่าครับ แต่ตอนลองที่อู่ สตาร์ทแล้วพัดลมก็หมุนเลยนะ

รถ Audi 100 ครับ

[ 21 ธ.ค. 2005 , 12:13:04 น

สมศักดิ์

พัดลมทำงานตามอุณหภูมิเครื่องยนต์ครับ ตอนติดเครื่อง ถ้าเครื่องยังเย็นพัดลมก็ไม่ทำงานครับ ตอนดับเครื่องถ้าเครื่องยังร้อนอยู่พัดลมก็จะเป่าต่อจนเย็นครับ ผมว่าเป็นปกติสำหรับเครื่องยนต์ตระกูล VW Audi
    21 ธ.ค. 2005 , 14:58:41 น

อู่ซ่อมรถ

อย่าไปซีเรียสถ้า
    1.พัดลมยังติดอยู่บ้างไม่ใช่เงียบหายไปเลย
    2.ความร้อนยังไม่ผิดปกติ

21 ธ.ค. 2005 , 17:33:03 น

หนุ่ม

ปกติครับ
    21 ธ.ค. 2005 , 23:22:10 น

โหน่ง

ผมก็ตกใจซะ.....  (^_^)'
    22 ธ.ค. 2005 , 11:24:19 น