• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบอัตรค่าภาษีโภคภัณท์ Caravelle ปี 93 ว่าเท่าไรครับ  (อ่าน 3034 ครั้ง)

pancmc

• Newbie
    • *
    กำลังจะซื้อ Cravelles ปี 93 เบาะวีไอพี เวลาโอนต้องเสียภาษีโภคภัณท์อยากทาบว่าจะต้องเสียประมาณเท่าไรครับ

pancmc

• Newbie
    • *
    ทะเบียนปัจจุบันเป็นป้ายฟ้านะครับ

Naykatua

• Jr. Member
    • **
    เห็นว่าเป็นแสนนะครับ เปลี่ยนจากป้ายฟ้า เป็นป้ายดำ ถ้าที่นั่งได้11ที่ก็เลยตามเลยเถอะครับ

Gong960

• Newbie
    • *
    หาเบาะ11ที่นั่งมาใส่ไปโอนครับ โอนเสร็จค่อยเปลี่ยนกลับ ค่าโอนพันนึง ค่าภาษีปีละพันหก ไม่งั้นก็ยอมจ่าภาษีโภคภัณฑ์ที่ว่าแหละครับ หลักแสน รายปีอีกหลายพัน

โกเล็ก

• บุคคลทั่วไป
     :D ทำตามท่านสมาชิกแนะนำดีสุดๆครับ หาเบาะใส่ให้ครบ 11 ที่นั่ง โอนแถวกรุงเทพฯรู้สึกว่าจะมีเบาะให้เช่า เหลือเงินตั้งแสนกว่าไว้เติมแก็สพาครอบคัวเที่ยวดีกว่าเจ้าของเดิมเขาใช้มาตังสิบกว่าปีเห็นเขายังใช้ได้ วันตรวจสภาพเพื่อโอนหลังจากเป็นของเราแล้วก็ทำวีไอพีให้จุใจ ;D เจอด่านไม่เห็นเรียกตรวจว่าเบาะกี่ตัว(โกขับมาสิบกว่าปีแล้วไม่เคยเรียกรถตู้ โฟคส์ ขอตรวจเรื่องที่นั่ง) อันนี้เป็นความคิดเห็นโกเองนะ เจอด่านเรียกตรวจเราพูดสุภาพเขาเกรงใจไม่รู้เราเป็นใคร  ;D เห็นใช้รถตู้ติดระดับ ;D

หะมู

• Hero Member
    แหะๆ ก้อโกเล็กเล่นขับโฟล์ก คาราเวลนี่ครับคุณตำหนวดเค้าไม่เรียกหรอกครับ พวกโฟล์กคาราเวล พวกโตต้า อัลพาด เนี่ย (สงสัยมียันต์โป๊ยกวงติดไว้หน้ารถ) โกลองมาขับตู้แตงโมแบบผมสิ หุ หุ ป้ายขาวตัวดำก็ไม่เท่าไหร่ ลองเป็นป้ายขาวตัวฟ้า หรือป้ายขาวตัวเข๊ยวสิ ของชอบเลยล่ะ ถ้าเห็นเป็นต้องเรียกหยุด ขอชะโงกหน้าเข้ามาดู มานับเบาะ เหมือนเค้าเกิดมาไม่เคยเห็นอ่ะ ไม่รู้มันจะอะไรกันนักหนาครับ เคยโดนวันนึงสองหนเลย (แต่ขอโทษทำอะไรพ้มไม่ได้เพราะรถผมถูกกฏหมายทุกอย่าง นอกจากรำคาญครับ ต้องคอยจอดให้เค้าดู)

โกเล็ก

• บุคคลทั่วไป
     :D โกนึกขึ้นได้เมื่อพูดเรื่องด่านตรวจ ใครขับ T3 ผ่านไชยาสุราษฎธานีขาขึ้นกรุงเทพฯ จะมีตำรวจทางหลวงจอดอยู่บนเนินจะทำธุระกับคนที่แซงเส้นทึบ วันนั้นโกขับT3 ขึนกรุงเทพฯโดนเรียกให้จอดไหล่ทางไอ้เราก็ขับตามกฎหมาย :-\ทุกอย่างเรียกทำไม จ่าคนที่เรียกรีบวิ่งมาที่รถ โกลงกระจกแกบอกว่ารถโกสวยจัง เปลี่ยนเครื่องแล้วหรือยังโกก็บอกเครื่องเดิมแกรีบบอกแกก็เล่น T3 เปลี่ยนเครื่องเป็นซูบารุแกบอกวิ่งมันส์กว่าเครื่องเดิม คุยกันอยู่สักพักใหญ่รถคันอื่นมองโกจังคงนึกว่ามีปัญหากับจ่าแน่เห็นคุยนานจัง สุดท้ายจ่าบอกว่าขาลงจากกรุงเทพฯแวะดูรถจ่าคันสีเทาจอดอยู่ที่ป้อมตำรวจทางหลวงสุราษฎธานี เอามาเล่าสู่กันฟังเผื่อสงกรานต์นี้ใครขับ T3 ผ่านที่ว่าจะได้ไม่ตกกะใจ ;D

dorn

• Hero Member
    รายการ ช๊อตเด็จ  ตอน จ่าโบก   ;) ;) ;)