• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ VW ตู้ T5 มาเครื่องเบนซิน 3.2 ต้ิงดูแลอะไรเป็นพิเศษบ้าง  (อ่าน 1562 ครั้ง)

pancmc

• Newbie
    • *
    ได้ VW T5 มาใหม่ของเราแต่เก่าของคนอื่นได้มาราคาดีๆมากเนื่องเขาเปลี่ยนใหม่ทางเต๊นกดราคามากผมเลยไปขอซื้อราคาเดี๋ยวกับที่เต๊นให้มา ที่ขับดูรถก็สภาพดีเกียร์ไม่กระตุก แรคพวงมาลัยก็แน่นดี รถวิ่งมาเยอะ แล้ว

อยากทราบว่ารุ่นนี้ต้องเช็คอะไรเป็นพิเศษไหมครับ

พัดลมมีกี่จังหวะเวลาดับเครื่องพัดลมยังหมุนเหมือนพวกT4ไหม

เวลาวิ่งเกิน 120 มีเสียงลมเข้าจากด้านซ้ายต้องตั้งประตูใหม่หรือเปลี่ยนยางขอบประตูครับ

กระจกหน้าโดนหินมาแต่เชื่อมน้ำยาไว้แล้วกระจกบายหน้าราคาเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

dorn

• Hero Member
    สวยครับ ดูจากรูป วิงมาเยอะ เท่าไรแล้วครับ  เปิดคู่มือดูว่าควรเช็ครายการใดบ้าง  และถ้ารู้จักเจ้าของเก่าก็ดีครับ

จะได้ถามเรื่องการใช้งาน และอาการผิดปกติต่างๆ ตลอดจนชุดของเหลวมีการเปลี่ยนครั้งหลังสุดเมือไร

น่าอิจฉา ถ้าได้ t5 ราคาไม่แรง โดยเสียค่าใช้จ่ายในการดูแลต่ำ

ขอให้โชคดีครับ

เชิญชวน คุณpancmc ไปชม web.type2shop.comบ้างมีตู้ตั้งแต่t1-t5 มีกิจกรรมของครอบครัวหลายอย่างครับ