• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามจริงๆ ขอให้ตอบตรงๆ (คำถามกวนๆ เพื่อให้บอร์ดไม่เหงา)  (อ่าน 5377 ครั้ง)

สน คลองสี่

• Full Member
    เมื่อก่อนไม่เคยคิดอยากใช้เลยรถยุโรป พอได้มาใช้ Passat B4 ก็เจอแซวต่างๆนา ซ่อมแพงบ้างล่ะ ซ่อมบ่อยบ้างล่ะ แต่จริงๆแล้วถ้าซ่อมถึงก็ไม่บ่อยครับ แต่วิ่งไปได้ทั่วประเทศและต่างประเทศ(ลาว) และรู้สึกปลอดภัยเมื่อใช้ แต่สุดท้ายแล้วเลิกใช้...
    เพราะไปใช้ Passat B5  ;D และยังเก็บรักษาคันเดิมไว้ให้พี่ชายใช้ต่อ และยังเล็งหาVR6 อยากได้ๆๆครับ
    แฮ่ะๆๆ รู้สึกตอบไม่ค่อยตรงคำถาม  :) :) :)
    สน คลองสี่

คนรักรถ

• Newbie
    • *
    1. คุณอายไหมที่ขับรถช้า
    >>> พอดีชอบใช้ชีวิตอยู่ในเลนขวาสุด แล่นตามคันหน้าอ่ะครับ และ พร้อมจะเข้าซ้ายเมื่อมีใครมาทำท่าว่าเร็วกว่าตามมา

2. คุณอายหรือภูมิใจที่ขับ VW
    >>> อายก็ขายทิ้งเหอะครับ อย่าขับเลย ขับไปอายไปมันน่าจะเครียดมากนะครับ จะไม่สบายเอานะครับ

3. คุณคิดว่ามีใครคิดเหมือนคุณหรือไม่
    >>> เจอประจำครับ คนที่ขับ VW ย่อมภูมิใจในรถที่ตนขับ ถ้าเจอกันในเลนขวา เค้าคงคิดเหมือนผม

narongatts

• Newbie
    • *
    1.ไม่อายครับที่ขับรถช้า ผมเอาปลอดภัยเป็นหลัก ช้าบ้างเร็วบ้างตามโอกาสครับ
    2.ไม่เคยอายที่ใช้โฟล์ค แค่ขี้เกียจเถียงขี้เกียจตอบ ว่าอะไหล่แพงมั้ยหายากมั้ยจุกจิกมั้ย เลยไม่บอกใครว่าใช้โฟล์ค
    3.มีคนคิดเหมือนผมมั้ย อันนี้ไม่รู้นะครับ

b5.5

• บุคคลทั่วไป
    เมื่อก่อนไม่เคยคิดอยากใช้เลยรถยุโรป พอได้มาใช้ Passat B4 ก็เจอแซวต่างๆนา ซ่อมแพงบ้างล่ะ ซ่อมบ่อยบ้างล่ะ แต่จริงๆแล้วถ้าซ่อมถึงก็ไม่บ่อยครับ แต่วิ่งไปได้ทั่วประเทศและต่างประเทศ(ลาว) และรู้สึกปลอดภัยเมื่อใช้ แต่สุดท้ายแล้วเลิกใช้...
    เพราะไปใช้ Passat B5  ;D และยังเก็บรักษาคันเดิมไว้ให้พี่ชายใช้ต่อ และยังเล็งหาVR6 อยากได้ๆๆครับ
    แฮ่ะๆๆ รู้สึกตอบไม่ค่อยตรงคำถาม  :) :) :)

สุดยอด
    เอา b5.5 อีกคันไหม

วีระ

• Full Member
    1 ตอนกลับจากกินข้าวบ้านเพื่อน เพื่อนจะอวยพรทุกครั้งว่า"ขับดีดี อย่าให้ใครแซง" เลยต้องเชื่อมันสักหน่อย / เคยโดนจับความเร็วบนวงแหวนกาญจนา จ่ายค่าปรับ 500 ด้วยความภูมิใจ ข้อหา"ขับรถเร็ว 139 กม/ชม"

2 อยากได้ PORSCHE อ่ะ

3 ตรงๆ (ตอบตรงๆแล้วนะ)

kitti

• Jr. Member
    • **
    คุณ kitti ขออนุญาติเช็คเสียงหน่อยว่า ยังคงใช้เจ้ากอล์ฟ แวเรี้ยนท์ คันเดิมอยู่นะครับ

ยังใช้อยู่ ครับ คุณหะมู
    เพิ่งจะลง ADZ ชอตบล้อค ทีนี้ คงอยู่กะผม อีก นาน
    และ ผม คงอยู่กะ บอร์ด นี้ไปอีกนาน
    เข้าอ่านทุกวัน ละครับ

เอนก

• บุคคลทั่วไป
    ชอบvwมากนะครับ ขับเร็วพอควรเลยไม่อาย ถึงจะ17ปีแล้วก็ยังมันได้อยู่  แต่ไม่มีเพื่อนคนไหนใช้เลยแปลว่าไม่มีใครคคิดเหมือนผม