• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงพี่วิภาสหรือคุณช่างเหอะ (ใช่ไหมครับ)เรื่องกล่องเกียร์ออโต้ B4ครับ  (อ่าน 401 ครั้ง)

ย่น -

• บุคคลทั่วไป
    ผมต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้ติดต่อไปครับ พอดีมีปัญหานิดนึง เป็นเรื่องที่ลำบากใจหน่อยครับ คือพี่เขยผมมาบอกว่า กล่องเกียร์ที่ยังอยู่ในรถ ให้ถอดขายได้ไหม เพราะเค้าบอกว่า เค้าไปเช็คมาว่าเครื่องเก่าที่ขายไปนั้น ขายราคาต่ำมาก เค้าบอกถ้าไงให้เอาไปลงขาย แล้วฝากอธิบายและขอโทษพี่วิภาสด้วย หรือว่าถ้าพี่จะให้ราคากล่องเกียร์หน่อยก็ได้ ผมลำบากใจมากครับ
    [ 21 ก.ค. 2551 , 22:44:18 น

ช่างเหอะ

ทบทวนกันหน่อย
    1.คุณเป็นคนกำหนดราคาซื้อขาย และผมตกลงตามราคานั้น พี่เขยของคุณไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับการซื้อขายครั้งนี้ คนค้าขายควรรู้ว่าการซื้อขายจบที่ตรงไหน
    2.เราตกลงเรื่องอุปกรณ์ส่วนควบกันแล้วว่ามีอะไรบ้าง...ตามนั้น
    3.ผมให้ราคามากกว่าที่ตกลง โดยที่คุณไม่ได้เรียกร้อง...จริงไหม?
    4.คุณเป็นคนเสนอว่าจะเอารถมาให้ผมถอดกล่องเกียร์กับกล่องอีโมฯเพราะมาแถวบ้านผมบ่อยๆ....ใช่ไหม?
    ผมไม่ให้ราคา
    โดยเฉพาะอย่างยิ่ง...คนที่ไม่มีราคา
    ไม่ต้องติดต่อมาอีก จบแล้ว

22 ก.ค. 2551 , 10:45:11 น

vit314

ตอบปัญหาแบบ ฟรีๆ  ดูสนุก และ อบอุ่น   พอมี   การซื้อ การขาย    เป็นเรื่อง!!
                                เห็นด้วยกับ ผู้ซื้อครับ   งานนี้

22 ก.ค. 2551 , 11:32:48 น

สัญญา ว่าจะไม่เกิดเรื่องแบบนี้กับผู้มีน้ำใจช่วยแก้ปัญหา อย่างพี่ช่างเหอะ แน่นอน
    22 ก.ค. 2551 , 12:17:32 น

เช่นกัน มีน้ำใจมา ถึงไม่เห็นหน้าก็สัมผัสได้ถึงความมีน้ำใจ เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่เสียสละตอบปัญหาเพื่อส่วนรวม ทุกท่านและพี่ช่างเหอะ
    22 ก.ค. 2551 , 12:20:34 น

kinneedee

คุณช่างเหอะ ตอบ OK เลยครับ ผมไม่ให้ราคากับคนไม่มีราคา
    22 ก.ค. 2551 , 12:51:39 น

FCUKRAPOKE

สัจจะครับ

ถือว่าคุณไม่ศึกษาข้อมูลมาดีพอ

เข้าข้างพี่ช่าง

22 ก.ค. 2551 , 17:52:05 น

เจอคำตอบอย่างนี้ จบเลยแล้วกันครับ เพราะพึ่งบอกพี่เขยไปเองว่ามันน่าเกลียด ถ้าจะมาขายแยก เพราะย่นมีบอกเค้าไปแล้วว่าจะให้เค้าถอดกล่องเกียร์ไปด้วย ไม่เอาก็ตามใจครับ ขอบคุณครับ
    22 ก.ค. 2551 , 21:04:09 น

สกล

อ้ายยยยย่น  เอ้ยยยยย  หน้าด้านว่ะ
    29 พ.ย. 2551 , 21:14:56 น

FKP

กลับมาดูใหม่ บอกได้เลยว่ามัน SOTB จริง ๆ อะ อะ อะ
    13 ก.พ. 2552 , 20:54:59 น