• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: switch แอร์ของผมมีปัญหาเปิดแอร์ไม่ติดที่เบอร์1,2และ3 ตอนนี้ใช้เบอร์4ได้เบอร์เดียวและที่switchจะร้  (อ่าน 776 ครั้ง)

อู๋(บวร) -

• บุคคลทั่วไป
    switch แอร์ของผมหน้าสัมผัสไม่ตรงล็อกครับ พอหมุนไปอีกนิดถึงจะติด แต่มันจะค้างที่ตำแหน่งนั้นไม่ได้ ตอนนี้เลยใช้แอร์ไม่ได้ อย่างนี้ต้องซ่อมหรือเปลี่ยนดีครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ และที่switchจะร้อนมากนี่ผิดปรกติหรือเปล่าครับ
    [ 26 ก.พ. 2544 , 22:35:59 น

แผน

เปลี่ยนสวิตแอร์สถานเดียวครับ450บาทที่0ถูกกว่าข้างนอก
    27 ก.พ. 2544 , 10:48:51 น

Pravitsri

สวิทซ์ของผมก็ร้อนเหมือนกัน โดยเรียงจากเบอร์น้อยก็ร้อนน้อย เบอร์มากก็ร้อนมาก เบอร์4 บางทีจับไม่ได้ ไปเปลี่ยนสวิทซ์ที่ศูนย์มาแล้ว ไม่หาย สงสัยต้องกลับไปอีกครั้ง
    27 ก.พ. 2544 , 13:17:09 น

หม่องฯ

วิธีแก้ อย่างแรก ต้องเปลี่ยน เพราะเนื่องจากหน้าสัมผัส มีการ อ๊าค แล้ว เกิด คาร์บอน ทำให้ เกิดค่าความต้านทาน ต่อกระแสไฟ หาก ยัง ไม่มีเวลาเปลี่ยน ให้ ลอง รื้อ แล้ว เอา สเปรย์ Sonex ฉีด แล้ว บิดสวิสท์ ไปมา สัก3-4ครั้ง แต่ กรณี นี้ จะใช้ ได้ เฉพาะ ตัวสิสวท์ ไม่อยู่ลึก หาก เป็น ก่าน ต่อ หมดสิทธิ์

27 ก.พ. 2544 , 20:08:51 น

คุณ น้ำ

ผมจะลองดูของเก่าให้นะครับรอนิดนึงครับ
    27 ก.พ. 2544 , 22:05:09 น