• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Human Error  (อ่าน 277 ครั้ง)

ken

• บุคคลทั่วไป
    Human Error
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ที่ตั้งชื่อแบบนี้เพื่อเป็นข้อสังเกตุให้พวดเราชาว vw สืบเนื่องจาก ว่าผมใช้ passat b4 ปี96 อยู่ และก็เข้า 0 บาง อู่ประจำบ้าง และก็ให้แก้ปัญหาตอนขับรถจากการติดเครื่องเย็นแล้ว มีเสียง ปิ๊บๆๆ แล้วรูปกาน้ำกระพริบสีแดง ช่างก็หาสาเหตุ แต่ก็แก้ไม่ได้ ผมให้ช่างหาหลายรอบแล้ว ไม่ได้ครับ อยู่มาวันหนึ่ง ผมเปลี่ยนอู่ ให้ช่างเปิดฝากระโปรงดูครับ และอธิบายปัญหาตามเช่นเคยที่ทำ แค่ช่างเหลือบตาไปดูที่ pressure swith เท่านั้นแหละ ...เขาก็บอกว่าทำไมเสียบสายผิด switch จากนั้นเขาก็ถอดสลับให้ใหม่ ..ผมก็บอกว่าถ้าเสียบผิดคงเป็นช่างที่อู่ที่เคยเข้าประจำแหละครับเพราะว่าเมือก่อนไม่เคยมีเสียงร้อง แต่พอไปใช้บริการที่อู่นับวันมันมีแต่เรื่องเสีย..ตั้งแต่นั้นมารถผมไม่เคยมีเสียงนั้นอีกเลยครับ..
    [ 4 ก.ค. 2005 , 17:50:26 น

pop

RE: Human Error
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เคยเป้นเหมือนกันครับ สวทิช์แรงดันน้ำมันเครื่องมันหลุด เสียงปีดๆเลยร้องแหกปากในรถใหญ่เลยครับ
    5 ก.ค. 2005 , 02:55:48 น

pop

RE: Human Error
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เคยเป้นเหมือนกันครับ สวทิช์แรงดันน้ำมันเครื่องมันหลุด เสียงปีดๆเลยร้องแหกปากในรถใหญ่เลยครับ
    5 ก.ค. 2005 , 02:55:48 น