• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ  (อ่าน 6338 ครั้ง)

เวนโต้เขียว

• บุคคลทั่วไป
    Re: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 11:56:05 pm »
        ขอบคุณครับสำหรับความรู้

เวนโต้น้ำรั่ว

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 12:57:58 am »
       แล้วถ้าเราให้พัดลมspeed 2 ทำงานบ่อยๆพัดลมมันจะเสียเร็วหรือป่าวครับ

vw vento 16 วาวล์

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 10:13:46 am »
    ผมว่ามันคงไม่น่าห่วงนะครับ พัดลมสปีด2 ทำงานบ่อยๆ ที่น่าห่วงมากกว่าก็คือ ถ้ามันไม่ค่อยทำงานนี่แหละ น่ากลัวที่สุด อากาศก็ร้อน ห้องเครื่องยิ่งร้อนกว่า  ;D

kitti

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 02:27:02 pm »
    ผมว่า พัดลม สปีดสอง นี่ กินไฟมาก และ เสียงดัง มาก ครับ
    ผมชอบให้เค้าเริ่มทำงานที่ สปีดแรกก่อน มากกว่า

เวนโต้น้ำรั่ว

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 08:43:19 pm »
      ขอโทษทีครับแบบผมถามไม่ดีเอง   จะถามว่าถ้าให้ทำที่speed2   อย่างเดียวเลย   จะมีความเสียหายตามหลังไหม   ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 01:03:01 am »
    อย่าเลยครับผมว่าทุกสิ่ง ของระบบ vw เขาคงออกแบบมาดีแล้ว ทนแล้ว นอกจากระบบฮีทเตอร์ ถ้าจะให้ speed 2 ทำงานตลอด ผมว่าอย่าเลย อย่าพยายามทำเลยด้วย ของผม speed2 ไม่อยากทำงาน ยังอยากให้ทำงานบ่อยๆเลย อย่างน้อย ถ้าระบบน้ำของเราใหลเวียนดี ระบบแอร์ hi ดีน้ำยาแอร์ไม่ขาด ความร้อนเหมาะสม กับอุณภูมิของเซ็นเซอร์มันก็ทำงานของมัน auto อยู่แล้ว อีกอย่างมันก็ทำให้เราใด้รู้ว่า ห้องเครื่องของเรา ระบบระบายความร้อนของเราสมบูรณ์ดี  ส่วนเรื่องเสียงนั้น ผมไม่เถียงครับ ดังแน่ ก็อย่างว่า ดังเพื่อให้รู้ว่า speed1 กับ speed2 มันทำงานมั้ง เสียงเลยต่างกัน ความเสียหาย หรือกินไฟมากมั้ย ผมไม่รู้ครับ (ถ้าใดชาจ)ดีๆผมเคยแค่ speed2 ทำงานตลอด แค่บิดสวิสซ์ออนกุญแจไม่สต๊าสซ์เครือง ก็ติดเลย เป็นอาทิตย์ ก็ยังขับจาก สมุทรสาคร ไป เชียงใหม่ ใด้เลยกลับใด้ด้วย ผมนึกว่ามันคงระบายความร้อน ดีมั้งเลยปล่อยมัน พอกลับมาเจอช่าง vw แท้ๆ เท่านั้นแหละ แกะดู ฟิวล์ใหม้ไปขานึงมัน เลยติดตลอด  ผมเปลี่ยนลีเลย์เลยครับ มือ2  เรื่องเสียง่ายมั้ย รถผม มือ2   9 ปีเกือบ10แล้ว ยังไม่เคยเปลี่ยนพัดลมเลย (คงใกล้)ในเร็วๆนี้มั้ง ทั้ง ตัวมอเตอร์ และ ตัวตาม     ให้มันทำงานเถอะมันไม่เครียดนะเวลารถติด.........(เป็นแนวทางนะ)........เพราะผมไม่ใช่ผู้รู้.......ผมก็ขโมยความรู้จากที่นี่เหมียนกัล..ล์..

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 09:02:53 pm »
    ดีครับ ช่างเณร เรื่องน้ำ b4  แล้วเรื่องน้ำt4หนาส้้นกับหน้ายาว ช่วยอธิบายให้พวกรถตู้ให้ทราบหน่อยครับ

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 09:29:03 pm »
    คุณvw vento 16 วาล์ว  สบายดีนะครับ

ไประยองอยูุ่ 2 ครั้งๆหลายวัน คิดว่าจะโทรหาอยู่ก็ลืมทุกครั้ง

คราวหน้าไม่ลืมแน่นอน

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 09:33:06 am »
     สวัสดี เช่นกันครับ คุณ. dorn สบายดีครับ มาพักผ่อนหรือครับ  :D