• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับเรื่องพัดลม passat ไม่ทำงาน  (อ่าน 1866 ครั้ง)

ronin2524

• Newbie
    • *
    ขอความช่วยเหลือครับเรื่องพัดลม passat ไม่ทำงานทั้งสองตัวเลยครับควันขึ้นเลยอาการเกิดจากอะไรครับช่วยแนะนำอู่ด้วยก็ดีครับ ตอนที่เป็นโทรไปปรึกษาอู่แถวแจ้งวัฒนะไม่ได้รับความช่วยเหลือเลย บอกว่าเดี๋ยวโทรกลับ
    ไม่ใช่เจอแค่ครั้งเดียวตอนเอารถไปซ่อมก็ต้องโทรตามจิกตลอด บอกว่าจะโทรกลับตลอด แต่ก็ไม่เคย

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    ไม่มีใครมาตอบ ผมช่วยให้ก่อนน่ะครับ ความรู้น้อยนิดแต่อาจพอช่วยได้...

ขั้นแรกดูรีเลย์สวิช์พัดลมว่าเสียหรือเปล่า ที่ตัวมันมีฟิวส์ด้วย(สีเขียวน่าจะ 15 แอมป์) อาจแค่ฟิวส์ขาดก็ได้ ถ้าตรงนี้ไม่เสีย ก็พัดลมเสียหรือสายไฟอาจขาด(โดนหนูกัด)ก็เป็นได้ หรือไม่ก็ตัวเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิเสีย แต่ผมไม่รู้วิธีแก้ไขหรอกน่ะครับ แค่พอเดาอาการได้(แบบมั่วๆ)เพราะอ่านมากครับ

เรื่องอู่ก็ลองเปลี่ยนอู่ไปที่เราสบายใจก็ได้นี่ครับ ทำไมไปซ้ำที่เดิมให้หม่นหมองใจเปล่าๆ

ช่างเหอะ

• Full Member
    ไม่แน่ใจว่า...
    จะให้ช่วยแนะนำอู่(ใหม่) หรือ ช่วยด่าอู่(เก่า)  :P

panadda

• บุคคลทั่วไป
    แนะนำลองโทรไปปรึกษาที่ อู่อิสระออโต้เซอร์วิสนะค่ะ ช่างสันติ 087-6835062

ronin2524

• Newbie
    • *
    ต้องขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกคำตอบครับ