• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หลอดไฟหน้าอัพเกรด Philips X-treme Vision +100%  (อ่าน 10149 ครั้ง)

ช่างเหอะ

• Full Member
    Re: หลอดไฟหน้าอัพเกรด Philips X-treme Vision +100%
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 09:53:01 pm »
    ขอถามหน่อยครับ
    รถผมใช้หลอด 100/80 Watt อยู่ ก็สว่างแบบ 100/80 Watt ละครับแต่โคมร้อนดีมาก (ติดรีเลย์แล้ว)

ถามว่าถ้าผมจะลดมาใช้ Philips X-treme นี่ ความสว่างจะลดลงไหมครับ

ความสว่างไม่ควรจะลดลง น่าจะสว่างขึ้น...
    ที่ผ่านมาก็มีหลายคันที่เปลี่ยนจากหลอด 100 W มาเป็น Philips X-treme Vision แล้วสว่างกว่าเดิม
    เพราะถึงแม้จะใส่รีเลย์ ใช้หลอด 100/80 W ไฟจะตกในสายไฟ หน้าสัมผัสรีเลย์ และฟิวส์(ถ้ามี) ประมาณนึง
    เมื่อใช้หลอดประสิทธิภาพสูง 2 เท่า กินไฟน้อยลงครึ่งนึง ไฟตกน้อยลงเยอะ ก็น่าจะสว่างขึ้น
    และอุณหภูมิสีแสงของ Philips X-treme Vision สูงกว่าหลอด 100/80 W ทำให้เห็นสว่างขึ้นและชัดเจนกว่า
    โคมไฟไม่ร้อน... ไดชาร์ตทำงานเบาแรงกว่า ขับทางไกลประหยัดเชื้อเพลิงกว่า

Vento โจ้

• บุคคลทั่วไป
    Re: หลอดไฟหน้าอัพเกรด Philips X-treme Vision +100%
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 01:21:51 pm »
    ขอบคุณพี่ช่างเหอะมากๆครับ สำหรับปลั๊กพัดลมไฟฟ้า ที่อุตส่าห์ค้นบ้านหาให้จนเจอ!!.......ขอบพระคุณคร๊าบผ๋ม!!!!

น้องฟ้า VR6

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 08:06:03 pm »
    ขอถามหน่อยครับ
    รถผมใช้หลอด 100/80 Watt อยู่ ก็สว่างแบบ 100/80 Watt ละครับแต่โคมร้อนดีมาก (ติดรีเลย์แล้ว)

ถามว่าถ้าผมจะลดมาใช้ Philips X-treme นี่ ความสว่างจะลดลงไหมครับ

ความสว่างไม่ควรจะลดลง น่าจะสว่างขึ้น...
    ที่ผ่านมาก็มีหลายคันที่เปลี่ยนจากหลอด 100 W มาเป็น Philips X-treme Vision แล้วสว่างกว่าเดิม
    เพราะถึงแม้จะใส่รีเลย์ ใช้หลอด 100/80 W ไฟจะตกในสายไฟ หน้าสัมผัสรีเลย์ และฟิวส์(ถ้ามี) ประมาณนึง
    เมื่อใช้หลอดประสิทธิภาพสูง 2 เท่า กินไฟน้อยลงครึ่งนึง ไฟตกน้อยลงเยอะ ก็น่าจะสว่างขึ้น
    และอุณหภูมิสีแสงของ Philips X-treme Vision สูงกว่าหลอด 100/80 W ทำให้เห็นสว่างขึ้นและชัดเจนกว่า
    โคมไฟไม่ร้อน... ไดชาร์ตทำงานเบาแรงกว่า ขับทางไกลประหยัดเชื้อเพลิงกว่า

ครับ

เฮ.....ต้องลอง

นพดล

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 09:58:46 pm »
    อยากได้บ้างครับ

ช่างเหอะ

• Full Member
    « ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 11:20:23 pm »
    อยากได้บ้างครับ

สั่งซื้อที่คุณน้องได้เลยครับ 088-4976956 :)