• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากใส่แลคหลังคาครับ  (อ่าน 1288 ครั้ง)

ปู่ตู้

• บุคคลทั่วไป
    อยากใส่แลคหลังคาครับ
    « เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:30:28 pm »
    รถตู้คาราเวล 2.5 อยากใส่แลคหลังคาสวย ๆ ซักชุดไ้้ว้ขนสัมภาระเดินทางกลับบ้านช่วงปีใหม่ ท่านใดมีข้อมูลแลคมือหนึ่งมือสองก็ยินดีครับ ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าสวัสดีครับ

วีระ

• Full Member
    Re: อยากใส่แลคหลังคาครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:48:24 pm »
    เคยมีคนเทียบราคา แร็คมือหนึ่งของโลกอย่าง THULE กับแร็คเอเซีย
    พบว่าในราคาหมื่นกว่าบาทนั้น ต่างกันซักพันเดียวมั๊ง..
    อย่าลืมว่า หลังคา T4 นั้นมีสเป็ครับน้ำหนักด้วยนะครับ เช่น VR6 รับได้ 100 กก.
    สำหรับรุ่น GL ผมไม่ทราบสเป็คครับ  แต่น่าจะใกล้เคียงกัน