• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ซ่อม vw ที่เปิดวันอาทิตย์ มีอู่ไหนบ้างครับใน กทม.  (อ่าน 7107 ครั้ง)

micro

• บุคคลทั่วไป
    ส่วนใหญ่จะปิดกัน
     แต่พอดีว่างวันอาทิตย์ และจะเดินทางไกล วันจันทร์

PMK

อิสระ ออโต้เซอร์วิส ลองโทรติดต่อดูนะครับ 087-6835062 อยู่ดอนเมือง ประตูกรุงเทพ ครับ

boy@t4

อู่ส่วนใหญ่หยุดวันอาทิตย์ หยุดตามร้านอะไหล่ ยังไงลองโทรบอกอาการช่างก่อนเผื่อจะได้เตรียมอะไหล่ไว้ได้ครับ

ทนาย รูปหล่อ

ถ้าแถวลาดพร้าวซอย 71 ช่าง หมุก เหล็ก ไฟ ครับ แต่ก่อนเข้าไปโทรเช็คก่อนนะครับว่ารถเยอะป่าว เดี๋ยวจะเสียเที่ยว  0861056978

vit314

• Full Member
    ด้วย..ความเคารพ..และจิตวิญญาณ   
    มันต้องแบบเนี่ย..กันเลย..
    ตลอดเวลา...ก็ไม่เบื่อ
    ดีครับรักใครชอบใคร...รักให้นานๆ 
    แบบนี้ดี...คนไทย ต้องรักกัน...
    .........เป็นตัวอย่างที่ดี..เยาวชนรุ่นหลังจะได้เอาแบบ
    ไม่มีที่ติ ..............เห็นด้วย
      ได้  อ่านทู้  ท่าน  ทนาย..มานาน
    อ่านแล้ว..ชอบที่รักคนไทย..ด้วยกัน ตลอดเวลา..

คนเมืองฉะ

• Jr. Member
    • **
    ช่างเปิ้ลครับ  รับซ่อมถึงบ้านครับ  089-2025006 ลองคุยดู ช่างจะได้เตรียมอะไหล่ไว้ให้

F

ช่างตู่ นวมินทร์ครับ อยู่ในปั๊ม Susco แต่ปัญหาคือร้านอะไหล่ปิดวันอาทิตย์ อะไหล่บางตัวอาจจะไม่มีนะครับ ต้องรอร้านอะไหล่เปิด

WhitePassat

• **
    อู่ที่เปิดวันอาทิตย์มีค่อนข้างน้อยตามที่กล่าวมาก็ดีครับ ส่วนอู่อื่นๆคงจะมีเหตุผลส่วนตัวต้องทำธุระกับครอบครัวก็ไม่ว่ากัน ข้อเสนอแนะคือตรวจสอบปัญหารถก่อนแล้วสั่งอะไหล่ล่วงหน้าจะดีที่สุดแต่ก็เคยเจอปัญหาว่ารื้อทำอย่างหนึ่งไปเจอปัญหาอีกอย่างหนึ่ง คราวนี้จะทำยังไงร้านก็ไม่เปิดอาจต้องอาศัยอะไหล่เก่าแก้ขัดไปก่อนให้รถวิ่งได้ แต่ส่วนตัวแล้วไม่นิยมวันอาทิตย์ครับเพราะเจอปัญหาเรื่องอะไหล่ตลอด ชอบวันธรรมดาจันทร์ถึงเสาร์มากกว่าครับ อีกอย่างหนึ่งถ้าถูกจริตกันช่างอาจนัดไปก็ได้ครับเพราะเสร็จงานก็ตั้งวงต่อกันได้เลย ใช่ไหมครับ

ผมแจ้งเท่าที่ผมรู้ข้อมูล เพราะส่วนใหญ่อู่มักจะปิดวันอาทิตย์ ก็เอาไว้เป็นทางเลือก เท่านั้นครับ

เพื่อนที่ผมคบอยู่มักจะอยู่กันด้วยเหตุและผล ผมรับฟังข้อเท็จจริงก่อนตัดสินใจครับ

WhitePassat

• **
    เห็นด้วยครับคุณทนายฯผมก็ใช้วิธีนี้แต่จะเจรจากันสักสองสามครั้งถ้าคุยกันเข้าใจก็ฟันธงคบกันยาวๆครับ เรื่องอื่นๆจะคุยกันได้เป็นเรื่องๆนะครับ และจะเชียร์คนที่รักและชอบก็ไม่ว่ากันครับสิทธิเสรีภาพส่วนบุคคลผมเคารพเสมอครับ...

ขอบคุณมากครับพี่ WhitePassat ที่เข้าใจครับ ผมเพียงแค่แชร์ข้อมูลที่มี เพื่อให้เพื่อนสมาชิกเป็นทางเลือก เพราะสุดท้ายจริงๆ เงินใครคนนั้นต้องสินใจเองครับ  ฮิฮิ

jui

• **
    ออยล์น้ำมันเกียร์แตกครับ เห็นก่อนเดินทางออกต่างจังหวัด
    ดีที่ทราบว่าอู่พี่หมุก ลาดพร้าว 71  นาคนิวาส 7เปิดเลยเดินทางไปให้ซ่อม
    พี่เขาก็ทำให้เลยเนื่องจากเห็นว่าเร่งด่วน  ทำดีมาก ใช้เวลาไม่นาน ขับมาภุูเก็ตได้ไม่เป็นอะไรเลย
    เป็นอู่ที่น่าประทับใจ(สำหรับผม)
    ค่าของและค่าทำเหมาะสม  โชคดึที่รู้ว่ามีอู่เปิดวันอาทิตย์!
    ขอบคุณพี่หมุก และ ข้อมูลเพื่อนๆใน web นี้ครับ

อู่แถวบ้านที่ชอบอีกที่คืออู่ ช่างแมวแต่วันอาทิตย์ปกติเขาปิดไม่ก็เก็บงานส่วนตัว หรือ งานอื่นๆ
    (ลองโทรถามก่อนได้เผือพี่เขารับซ่อมวันนั้นๆ  อาจจะโชคดี ทำดี คุยตรงๆ นิสัยดีแบบพี่หมุก)
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2012, 01:41:42 am โดย jui »

WhitePassat

• **
    คุณทนายฯคงยิ้มด้วยความภูมิใจที่มีส่วนช่วยเหลือเพื่อนให้สามารถแก้ปัญหารถได้ในวันอาทิตย์แล้วนะครับ ผมก็อดดีใจแทนเจ้าของรถไม่ได้เพราะตัวเองก็เคยมีปัญหาคล้ายๆกันแล้วได้ช่างหมุกฯช่วยแก้ไขให้ ในวันอาทิตย์ ขอชื่นชมไว้ด้วยคนครับ โอกาสหน้าจะไปกวนบ้างครับเพราะเซนเซอร์เอบีเอสชักจะมีอาการแปลกๆนะครับ.

หะมู

• Hero Member
    รถเสียตรงกับวันอาทิตย์ผมว่ายังพอทนได้นะ แต่ไม่ทราบท่านอื่นๆ เคยไมี เจ้ากรรมดันมาเสียตอนวันหยุดยาวๆ เช่นตรุษจีน สงกรานต์ ฯลฯ นี่สิ ผมเคยเจอนะ น้ำตาจะไหล หุ หุ

jui

• **
    รถเสียตรงกับวันอาทิตย์ผมว่ายังพอทนได้นะ แต่ไม่ทราบท่านอื่นๆ เคยไมี เจ้ากรรมดันมาเสียตอนวันหยุดยาวๆ เช่นตรุษจีน สงกรานต์ ฯลฯ นี่สิ ผมเคยเจอนะ น้ำตาจะไหล หุ หุ
    หยุดยาวแย่ รถไม่มีใช้เลย
    ผมวันอาทิตย์ ใส่ของเตรียมไป ต่างจังหวัดแล้ว ดีที่เปิดดูเครื่องก่อน เลยเจอทีเด็ดก่อนเดินทาง
    โชคดี เจอพี่หมุก! ขอบคุณอีกสักรอบอิอิ   ทำให้มาภูเก็ตได้ ทดสอบยาวๆกันทีเดียว