• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามราคาปั้มติก T4 VR6  (อ่าน 2330 ครั้ง)

เทพ

• บุคคลทั่วไป
    รบกวนถามราคาปั้มติก T4 VR6
    « เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 11:23:34 pm »
    รบกวนถามราคาปั้มติก T4 VR6   ตัวละเท่าไรคับ  พี่ๆท่านใด พอที่จะรู้แหล่งขาย รบกวนด้วยคับ

nuimk3

• Full Member
    Re: รบกวนถามราคาปั้มติก T4 VR6
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 08:21:12 am »
    ของใหม่ รวมใส้ในทั้งหมด หมื่นต้น ๆ ครับ เบิกห้างได้เลย

จะแปลงก็ได้ครับ ผมใช้ตัว 2.5 เอาปั๊มน้ำมันของเครื่องโตต้า 2J ( ช่างบอกของมือสองจากญี่ปุ่นรถวิ่งน้อยกิโล ) ที่ spec ให้แรงดันใกล้เคียงกับ VW (ให้แรงดันสูงกว่านิดหน่อย) มาเปลี่ยนเฉพาะตัวมอเตอร์ แต่ใช้โครงเดิมของ VW เบ็ดเสร็จ 5 พันกว่า ๆ ครับ แพงที่ท่อพลาสติกครับ สั้น ๆ ก็พันกว่า ๆ แล้ว ค่าปั๊ม 2 พันปลาย ที่เหลือเป็นค่าแรงและจิปาถะ
    play safe กับโซฮอล์ล ครับถ้ามันพังอีกก็เปลี่ยนเฉพาะตัวมอเตอร์ ครั้งหน้าก็จ่ายไม่แพงแล้ว
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 08:23:07 am โดย nuimk3 »

dorn

• Hero Member
    Re: รบกวนถามราคาปั้มติก T4 VR6
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 06:34:48 am »
    ร้านอะไหล่เก่าใน web มีหลายร้าน ลองหาดู

diy หรือเปล่า?

แต่ก่อนซื้อ เช็คให้แน่ใจก่อนว่าของเก่า มีอาการเสียที่ท่อขาดหรือมอเตอร์เสีย อาจเปลี่ยนบางอย่างก็หายไม่ต้องซื้อทั้งลูก

ถ้าท่อขาด(เปลื่อย) เปลียนท่อใหม่ และเช็คว่ามอเตอร์มีกำลังหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็ต้องเปลี่ยนมอเตอร์

ถ้าทั้งสองอย่างคงต้องเปลี่ยนทั้งลูก มือสอง  ราคา+ติดตั้ง 5000 สลึงมั้ง

ชาร์ลี

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:02:21 pm »
    ซื้อของใหม่ที่เป็น OEM ได้เลยครับ แถววรจักร หรือ บรรทัดทอง ก็ได้ เอารายชื่อจากร้านในเวปนี้สอบถามดู

แต่ละร้านขายแต่ละยี่ห้อ ผมเคยใช้ทั้ง VDO (ติดรถมา), Meyle, Bosch คุณภาพไม่ต่างกันมาก ราคาประมาณ สี่-ห้าพันบาท แล้วแต่ยี่ห้อ

ค่าแรงเปลี่ยน แล้วแต่อู่ครับ

เทพ

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 04:13:33 pm »
    คับ ขอบคุนทุกท่านคับ  วันนี้โทไปถามร้าน ที่ลงในเวปน่ะคับ  ครบชุดประมาณ3900 บาท     เบิกศูนทำไมแพงจัง  แล้วราคาที่ผมว่า3900 มันใช้ได้ใช้ไหมคับ

ชาร์ลี

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 03:33:10 pm »
    ราคา 3900 บาท ก็ดีนี่ครับ ว่าแต่ยี่ห้ออะไรหรือครับ ถ้าเป็นยี่ห้อพวก OEM ก็ซื้อได้เลยครับ

ส่วนศูนย์ ก็ต้องคิดราคาแบบศูนย์ซึ่งมีค่าใช้จ่ายมากกว่า ร้านค้าที่สั่งเข้ามาเอง ราคาย่อมต้องถูกกว่าแน่นอน