• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรเสียอีกแล้ว มึนครับ  (อ่าน 1983 ครั้ง)

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    อะไรเสียอีกแล้ว มึนครับ
    « เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 01:29:48 am »
    แอร์ครับ เย็นดีปกติ แต่มีเสียง...กรึ๊กๆๆๆๆๆ เมื่อผ่อนคันเร่งและจอดรถติด แต่ถ้าเร่งเครื่องไม่ดัง เพิ่งเป็นวันนี้ ไม่น่าจะใช่พัดลมมั้งครับ เพราะถ้าเปิดแต่พัดลม ไม่กดปุ่ม AC เสียงนี้ไม่มี

อีกเรื่อง เวลากลับรถ ได้ยินเสียง...กรึก..กรึก หักพวงมาลัยมากๆ แต่ไม่สุด เป็นที่ล้อหน้าซ้าย อันตรายมากไหมครับ ไม่สบายใจเลยครับ ปกติผมเป็นคนที่รถต้องสมบูณร์ที่สุดเท่าที่จะทำได้ มีเสียงอะไรไม่ปกติแล้วกังวลมาก นอนแทบไม่หลับเลยครับ

สงสัยจะต้องจ่ายเยอะ(แหงๆ)ไหมครับ ท่านใดพอจะประเมินราคาคร่าวๆ และน่าจะทำอะไรก่อนดีครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

dorn

• Hero Member
    Re: อะไรเสียอีกแล้ว มึนครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 04:40:26 am »
    แอร์.......น่าจะสายพานหย่อน ตั้งลูกรอกหรือเป็นที่ลูกปืนลูกรอกเสีย(ตัวกดสายพาน)มีเก่าและใหม่

เลี้ยวรถ....ล้อซ้ายเสียงดัง
    1. ให้ดูยางหุ้มเพลาซ้ายขาดหรื่อเปล่า
    2. ลูกปืนเพลาขับด้านซ้ายตัวนอก
    3. ยางแท่นเกียรืเครื่องทรุด  ต้องเช็คดูว่าเป็นยางแท่นเครื่องหน้าหรือทางซ้ายหรือยางแท่นเกียร์

ราคาเช็คได้จากร้านอะไหล่ในweb,มีหลายร้าน....แท้หรือoem

dorn

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 07:46:24 am »
    คุณเด็กโฟลค์ ครับ
         ตอนนี้หายมึนหรือยังครับ....คนใช้ b 4 เหมือนกัน

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 09:12:58 pm »
    ยังเลยครับ วันนี้ลองไล่ดูเองตามสายพาน ก็ตึงดี ลูกรอกไม่ทราบวิธีดู แต่ที่ไปเจอคือมีน้ำมันซึมออกมามากที่ท่อยางเชื่อมต่อระหว่างท่อแอร์ ยางมันบวมๆ หน่อย เป็นไปได้ไหมครับว่าน้ำมันคอมแอร์รั่วจนเหลือน้อยทำให้คอมแอร์ฝืดมีเสียงดัง วันสองวันนี้คงไปหาช่างล่ะครับ อยากหายมึนเร็วๆ แต่สตางค์ไม่ค่อยอำนวยให้หายมึนเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

dorn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 08:34:40 am »
    คุณ เด็กโฟลค์ ครับ หายมึนหรือยัง  ส่งข่าวด้วย

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 01:14:14 am »
    เสียตังค์แล้วหายมึนไปอย่างล่ะครับ แต่ก็ยังมึนอยู่นิดๆ ค่อยๆ จัดการไปตามงบและเงินที่หามาได้ครับ

dorn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 06:53:53 am »
    มี 2 อย่างครับ หายมึนและมึนมากขึ้น สุดท้ายก็จะหายไปเอง(ชินซะแล้ว)

คนเคยมึน นะครับ