• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อีก 7 ปี จะยังหาเครื่องมือสองจากญี่ปุ่นมาได้เยอะเหมือนตอนนี้ไหม  (อ่าน 1655 ครั้ง)

germany

• บุคคลทั่วไป

ตอนนีจะเปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนเกียร์ สบายมาก ยกลงได้เลย
     ถ้าเครื่อง ADZ หรือ AGG, หรือVR6
    เซียงกงก็มี  webนี้ก็ขาย   สั่งสองวันก็มีแล้ว   รวมถึงเกียร์มือสอง
    ถ้าหัวตัดมาพร้อมแพท้ายอาจจะ เดือนนึงไม่เกิน ก็หามาได้ ทั้ง VR6, GTI, AGG
    คิดว่าอีก 5 ปีต่อไปยังง่ายพอสมควร   แต่คิดว่า อีก 7 ปี up จะทำอย่างไร

ทีนี้ต่อไปยิ่งนานเครื่องญี่ปุ่นขายกันไปนานๆ กระจายไปนานๆ ก็จะหมดไหมครับ?

ถ้าหมดคือทำไงครับ ผมคิดว่าเกียร์ เครื่อง อาจจะโอเวอร์ฮอลได้แทนการเปลียนทั้งเครื่องไหนครับ

หรือเอาเครื่อง 1.8 T AGU ของ golf 4 ลงแทน ใน  golf
    passat  ไม่แน่ใจ จะหา 1.8 T   AEB / APU / ANB แทนได้ไหม ?

ยังไม่ถึงเวลาแต่แค่สงสัยนะครับ  แต่ เอ๊ะ  golf mk1 เห็นก็หาเครื่องลงได้ นี่นาา  golf mk3 , passat b4 คง
    อยู่ยาวได้อีก 10 ปีละมัง..

Reaungyut

• Jr. Member
    • **
     ตอนนี้เครื่องADZก็เริ่มหายากแล้วยิ่งเครื่องรหัสABSพร้อมเกียร์ออโต้รุ่นมีไม้วัดยิ่งหายากเข้าไปอีก

germany

เครืองอะไรหาง่ายสุดครับตอนนี้
    AGG และ ADY หรือเปล่าครับ  ?

GTI เหมือนจะน้อยเหมือนกัน..

germany

แสดงว่าต่อไปแพงขึ้นแน่เลย
    ADZ, VR6..

ไปๆมาๆจะได้ลง 1.8T กัน!