• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Airbag ไม่ทำงาน ฟ้องศูนย์บริการดีมั๊ย  (อ่าน 576 ครั้ง)

Jojosung -

• บุคคลทั่วไป
    เมื่อเช้าอ่าน เรื่องของคุณคนดวงซวยอยู่แท้ๆ
    ตอนสายๆออกไปธุระต่างอำเภอ
    ความซวยมาเยือน
    เจอรถตัดหน้าในระยะกระชั้นชิดที่ความเร็ว 120 กม./ชม. ผลก็คือ โครมมมมม!  หน้าพัง แต่ AIRBAG PASSAT ของผมเงียบฉี่ ไม่ทำงานเลย โชคดีที่ผมกับภรรยาคาดเข็มขัดนิรภัยเป็นนิสัยอยู่แล้ว เลยบาดเจ็บเล็กน้อย แต่เจ็บใจตรงที่ทำไมเราชนด้านหน้าเต็มๆ AIRBAG กลับไม่ทำงานเลย รถเราก็เข้าเช็คศูนย์เป็นประจำ อาการผิดปกติก็ไม่มีอะไร ลองคิดดูถ้ารถผมเป็นรถญี่ปุ่น หรือรถคันเล็กๆ ผมคงไปเฝ้ายมบาลแล้วแน่ๆเลย คิดๆดูแล้วอยากจะเรียกร้องความรับผิดชอบจากศูนย์บริการ
    หรือทางตัวแทนจำหน่าย แต่ติดพรุ่งนี้เป็นวันอาทิตย์ ตอนนี้ผมกับภรรยาก็เดี๊ยงทั้งคู่ ใครมีความคิดอะไรกับ
    ศูนย์บริการในเครือยนตรกิจ หรือข้อชี้แนะต่างๆกรุณาออกความเห็นด้วยครับ วันจันทร์ผมจะไปลุยแล้วครับ

[ 17 ส.ค. 2545 , 23:36:22 น

แกละ

RE: Airbag ไม่ทำงาน ฟ้องศูนย์บริการดีมั๊ย
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมคิดว่า ปรึกษา สคบ.ว่าพอจะช่วยอะไรเราได้บ้าง?.
    ถ้าได้ความอย่างไร ช่วยกรุณาบอกด้วยครับ จะได้เป็นแนวทางให้ท่านอื่นๆ ถ้าเกิดเหตุการณ์เดียวกับ คุณ Jojosung ครับ

19 ส.ค. 2545 , 10:01:48 น

อนุรัตน์

RE: Airbag ไม่ทำงาน ฟ้องศูนย์บริการดีมั๊ย
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอแสดงความเสียใจกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นด้วยครับ...
    19 ส.ค. 2545 , 17:10:15 น

หมีคอมมานโด

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ปรึกษาทนายก่อนเลยครับ เดี๋ยวโดนยนตรกิจเล่นกลให้คุณเซ็นเอกสารอะไรบางอย่างแล้วเขาไม่ต้องรับผิดชอบ (กันเหนียว)
    20 ส.ค. 2545 , 11:30:11 น

pop@passat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ถ่ายรูปเก็บไว้ก่อนเลยครับว่าเราโดนชน
    เต็มหน้าจริงๆได้โดนมุมเพราะผมจำได้ว่าเคยมีคดีของBMW 5series ที่มีปัญหาairbagไม่ออกจนเป็นเรื่องเป็นราวไปฟ้องส่งกลับไปพิสูจน์ที่เยอรมันเลย แหะแหะรถผมสะพานไฟเสียยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับยังไงก็เสียใจด้วยนะครับ เสียดายรถจังเลย

21 ส.ค. 2545 , 17:30:00 น