General Category > VW-Thai Club House

ไฟหน้าน้ำเข้า ฮีทขึ้นตอนดับเครื่อง

(1/2) > >>

:
ไฟหน้ามีละอองน้ำเข้า ควรเอาไปซ่อมที่ไหนครับ ร้านทั่วไปได้รึเปล่า เคยซ่อมมาหนแล้ว งานไม่เรียบร้อยเลย อีกปัญหาก็คือ ตอนดับเครื่องแล้ว เปิดสวิชไฟแต่ไม่สตารEรถ เข็มวัดความร้อนขึ้นสูงผิดปกติ คิดว่า เป็นเพราะพัดลมไฟฟ้าจังหวะทีE1 ไม่ทำงาน ดีเลยEหลังจากดับเครื่อง ความร้อนก็เลยขึ้น ควรแก้ไขอย่างไรครับ
[ 31 ต.ค. 2543 , 09:50:41 น

M:
ลองมองดูดีๆซิครับว่ามีน้ำค้างอยู่ด้านในหรือเปล่าครับ ถ้ามีคงต้องค่อยๆถอดหลอดออกแล้เช็ดน้ำออก ผมเคยจะลองแกะกระจกออกจากตัวครอบพลาสติกแต่ไม่ออกครับ กลัวจะแตกเลยยอมลำบากหน่อยใช้ไม้พันผ้าเข้าไปเช็ดออกให้หมดก่อน และเช็ดตัวปรอทที่ฉาบด้วยชัดแจEเลยครับ
31 ต.ค. 2543 , 14:16:26 น

แผน:
ลองให้ร้านไดนาโมกลึงแกนลูกปืนใหม่ดูซิครับแต่ถ้าคุณเคยซ่อมไปแล้วจะซ่อมอีกไม่ได้ครับ
31 ต.ค. 2543 , 16:07:09 น

จิตติ:
อาการฮีทตอนดับเครื่องใหม่ๆ  ผมคิดว่าอาจเป็นทีE..
1.)  เซนเซ่อรEุณหภูมิน้ำที่คอยสั่งพัดลมทำงานผิดพลาด  มีสองตัว ตัวหนึ่งเสียบเข้าหลังหม้อน้ำ  อีกตัวหนึ่งติดอยู่กับท่อน้ำที่อยู่หน้าเครื่อง
2.)  เทอรEมสตัทปิดค้าง  ( Stuck Closed )  หรือเปิดปิดไม่สะดวกจากตะกรัน หรือคราบสกปรก
   ที่คิดเป็นตุเป็นตะได้อย่างนีE เพราะรถผมก็เป็นเหมือนกัน  ( ... ฮา ... )  เป็นมาเป็นปีแล้ว  แต่ไม่รู้สึกว่า  Serious  ก็เลยยังไม่ได้ทำอะไร  เพราะเวลาสตารEใหมEแล้วเปิดแอรE แปEเดียวอุณหภูมิก็ลดลงมาปกติ  ทั้งนี้มี  Pressure Switch ที่เสียบติดกับกรอง ไดรEออรEแอรE เป็นมาตรการช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจ  .. เอE ..  ช่วยกระตุ้นพัดลมไฟฟ้าได้อีกทางหนึ่งครับ
31 ต.ค. 2543 , 19:46:14 น

:
ต้องแบบของผมสิคุณจิตติ Air Pressure Switch ขยันเกินเหตุ แค่บิดกุญแจตอนเครื่องเย็นEพัดลมจังหวะสองก็ร้องจEกแล้ว เพราะมันดันค้าง เดือดร้อนต้องไปหาซื้อ switch ตัวใหมE/font>
31 ต.ค. 2543 , 20:50:44 น

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ

Go to full version