• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: T4 วิธีถอดบานพับหม้อน้ำ และขอแจ้งเปลยีนชื่อครับ  (อ่าน 347 ครั้ง)

อยากขับ t4 (sem T4 )

• บุคคลทั่วไป
    ขอแจ้งเปลี่ยนชื่อครับ  เห็นท่านอื่นใช้ขื่อเล่นตามด้วยรถที่ใช้เลยอยากเปลี่ยนบ้าง  ขอใช้  sem T4  ครับ
    ขอถามปัญหาด้วยนะครับ  t4 ปี 95 บานพับตัวบนด้านที่ติดอยู่กับหม้อน้ำถอดอย่างไงครับ  คิดว่าจะถอดออกเลยเพราะด้านที่ติดกับรถหักแล้ว  
    สุดท้ายขอขอบคุณและความปราถณาดียังท่านสมาชิก vwthai ทุกท่าน  ซึ้งช่วยแก้ไขปัญหาหลายๆให้ ขอบคุณครับ

[ 21 ก.ค. 2552 , 11:29:07 น

nuimk3

จะใช่บานพับที่อยู่ด้านข้างใช่ไหมครับ มีตัวบน และล่าง ทั้ง 2 ฝั่ง ถ้าใช่จุดนี้เอาไว้ยก-ย้ายหม้อน้ำเวลา Service ตัวเครื่อง ถ้าไม่อย่างนั้นเวลาเช็คดูหัวเทียน หรือพวกสวิทช์ Sensor ต่าง ๆ ต้องยกหม้อน้ำออกทั้งหมด จะลำบากกว่าเดิมอีกเชียวครับ
    ้ถ้าจะเอาออกจริง ๆ หาด้ามขันหรือแท่งเที่ปลายมันไม่คมขนาดเล็กพอ ๆ กับแกนสลักแล้วดันออก ดันตรงแกนของบานพับตัวใน อย่าลืมหาอะไรมาแขวนรับน้ำหนักหม้อน้ำก่อนน่ะครับ แขวนตรงมือจับ
    ทางที่ดีผมคิดว่าน่าจะเปลี่ยนบานพัพ ผมไม่แน่ใจว่าสามารถหาอะไหล่จุดนี้ได้ไหม่คิดว่าน่าจะมีขายทั้งโครง อาจะได้จากหัวตัด หรือศูนย์บริการ

21 ก.ค. 2552 , 11:50:12 น

อยากขับ t4 (sem T4 )

ใช้แล้วครับบานพับตัวบนทั้ง2ข้าง  ปัญหาของผมคือ เวลายกหม้อน้ำออกมาข้างหน้า  บานพับด้านซ้ายอ้าออกจะมาเบียดทอ่แอร์  ด้านขวาจะมาเบียดท่อน้ำมันเกียร์(ผมเปลี่ยนเป็นระบายด้วยอากาศแล้ว) เลยคิดว่าจะถอดออกไปเลย  เพราะดูจากหน้าที่ของบานพับตัวบนแล้ว    จะเป็นตัวดึงไม่ให้ล้มมาข้างหน้า  และค้ำไม่ให้เอนไปข้างหลัง  แต่จากที่ยกหม้อน้ำออกมาท่อต่างจะรั้งไว้บ้างแล้ว  ผมคิดว่าจะทำขอเกี่ยวแทน  ขอขอบคุณ  คุณ nuimk3 มากครับ  เดี่ยวผมจะลองอีกครั้ง
    21 ก.ค. 2552 , 15:54:49 น