• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาชุดกลอนประตู Variant ครับ  (อ่าน 1234 ครั้ง)

Golf 3 Van

• บุคคลทั่วไป
    ตามหาชุดกลอนประตู Variant ครับ
    « เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 10:46:45 am »
    ตามหาชุดกลอนประตู Variant หน้าซ้ายครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: ตามหาชุดกลอนประตู Variant ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 12:51:42 pm »
    ของเก่ามันเป็นยังไงล่ะครับ บางทีอาจไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้นะฮะ ซ่อมเอา  คุณ Golf 3 Van บอกให้ละเอียดอีกหน่อย ถ้ามีรูปด้วยก็ดี จะได้ช่วยกันดูให้ ผมเห็นในเว๊ปโฟล์กวอเตอร์คูลฯ มีขายเยอะนะ แต่ไม่ทราบเป็นชิ้นที่คุณหาหรือไม่ คงไม่ต้องบอกว่ากลอนประตูของแวเรี้ยนท์หรอก เพราะอะไหล่ท่อนด้านหน้ามันก็ใช้ของกอล์ฟ สแตนดาร์ดเค้า นอกจากท่อนหลังที่พวกเรามันยื่นยาวก่าเค้าเท่านั้น ลองเข้าไปดูในหน้าซื้อ ขาย ของเค้่าดูครับ

Golf 3 Van

Re: ตามหาชุดกลอนประตู Variant ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 02:23:54 pm »
    ขอบคุณครับ  :D

ของเก่ามันเปิดไม่ได้แล้วครับ  :'( ต้องอาศัยเปิดจากข้างในเอา

อยากจะลองรื้อดู แต่ไม่รู้ต้องเปิดตรงไหน

เลยกะว่าจะหาอะไหล่ไปให้ร้านซ่อมให้

เดี๋ยวจะลองพยายามรื้อดูนะครับ

หะมู

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 01:44:37 am »
    ถ้าจะรื้อเอง คุณเหลือบดูด้านบนจะเห็น Tips มีเรื่องเสียงก๊อกแก๊กในประตู มีขั้นตอนในการรื้อครับ แต่ว่าเราจะรู้หรือว่ามันเสียตรงไหน ถ้าให้ผมเดา คิดว่าน่่าจะเป็นอะไหล่ตัวที่เหมือนใบพายเล็กๆ ที่มีหน้าที่เตะอาจจะหัก ของผมก็เคยเป็น ตอนนั้นเอาไปให้เฮียมิ้ง ร้านเอ็ม.เอ็ส.คาร์ล๊อก ดู แกรื้ัอออกมาดัดแปลงเอาของรุ่นใหม่กว่ามาเหลาใส่ให้ จ่ายค่าเสียหายไปดูเหมือนจะหกหรือเจ็ดร้อย แต่พักหลังพอเริ่มมีข้อมูล เห็นเค้าขายกันทั้งตัวเรือนเลยแค่ห้าร้อยเอง แต่ได้คำแนะนำมาว่า เวลาเราไขกุญแจเพื่อล๊อก หรือเปิดล๊อก (ปุ่มล๊อกมันจะเด้ง) สอดลูกกุญแจแล้วอย่ารีบบิด ค่อยบิด ไม่งั๊นเจ้าอะไหล่ชิ้นที่ว่าอาจจะหักได้ เลยติดเป็นนิสัยไม่รีบบิดลูกกุญแจแล้วครับ

Golf 3 Van

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 10:26:04 am »
    ขอบคุณมากครับ

จากอาการ ก็น่าจะเป็นอย่างที่พี่หะมูว่าแหละครับ

รบกวนพี่ช่วยชี้เป้าให้ด้วยครับ ว่าที่ไหนมีขายทั้งตัวเรือน

ถึงเวลารื้อ จะได้มีอะไหล่รอเปลี่ยนเลย

ชิ้นส่วนที่เป็นพลาสติก ใช้ไปนานๆก็คงกรอบ จะทำอะไรก็คงต้องเบาๆมือใช่มั้ยครับ

เลยว่าจะรีบสักหน่อย เกิดบานอื่นหักไปด้วย ไม่ต้องเข้ารถกันพอดี  :'(

หะมู

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 02:50:06 pm »
    ไอ้เจ้าตัวที่ผมว่าหักนั่นไม่ใช่พลาสติกนะ ดูเหมือนจะเป็นโลหะ เพราะช่างมิ้งเค้าเอาของรุ่นอื่นมาตะไบใส่แทนให้ครับ
    ผมเห็นใน vwwatercoolerclub มีขายอยู่นะครับ ตัวกลอนตัวละ ๕๐๐ ตัว. มือเปิดด้านนอกตัวละ ๕๐๐ ตัวง้างด้านในประตูตัวละ ๔๐๐ ลองโทรถามคุณนัท ๐๘๐-๔๔๑ ๑๙๐๒ ครับ