• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา ไดชาร์ท b4 พาสสาท  (อ่าน 3568 ครั้ง)

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    ตามหา ไดชาร์ท b4 พาสสาท
    « เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 11:15:21 am »
    ใครมี1)ไดร์ชาร์ท 2) สวิทต์ปรับกระจกมองข้าง ของพาสสาทปี '97 b4 เสนอมาครับ 0831129193 รังสรรค์

tee

• Sr. Member
    Re: ตามหา ไดชาร์ท b4 พาสสาท
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 05:10:41 pm »
    มีไดชาร์ทครับ มือสองญี่ปุ่น สภาพดี

สนใจติดต่อ 082-5877594 ครับ

หนูหริ่ง

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 08:47:42 am »
    เคยไปซื้อมา ร้านเฮียดำ นนทบุรี ประมาณ 1000 บาท เบอร์ 0818424827

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:38:01 am »
    ขอบคุณคุณ หนูหริ่งมากมายครับ ผมโทรไปแล้วแต่ไม่ติดเลยครับไม่ทราบมีเบอร์อื่นอีกไหมครับ

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:40:35 am »
    ผมติดต่อได้แล้วครับขอบคุณคุณหนูหริ่งอีกครั้ง

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 11:36:46 am »
    คุณหนูหริ่ง..ครับอยากทราบว่าสินค้าที่คุณซื้อมาจาก เฮียดำ คุณยังใช้อยู่หรือไม่ประการใดเป็นที่น่าเสียใจว่าผมอยู่ไกลถึงระยองค่าไดชาร์ท น้อยกว่าค่ารถและค่าแท็กซี่มาเอาไป ได้รับของมาแต่ไม่สามารถใช้ได้ผมได้แจ้งให้ทางพนักงานของเฮียดำให้ทำการตรวจสอบก่อนส่งสินค้าให้ก่อนด้วยพยายามขอความมั่นใจก่อนทางเขารับปากมาว่าจะดูแลตรงนี้ให้ เมื่อผมได้รับของแล้ว เพียงเอามาใส่และสตาร์ทรถ ไฟสัญญาณรูปแบตเตอรี่โชว์ ตลอด ต่างกับของผมเดิมที่ใช้อยู่เมื่อสตาร์ทเครื่องยนต์ติดแล้วไฟรูปแบตเตอรี่จะดับ แต่ของผมมีสภาพที่ไม่ดีเพราะลูกปืนหรือบูทบางอย่างหลวมมากทำให้ไดชาร์ทร้อน และดึงเครื่องสั่นและมีเสียงดัง ผมได้ติดต่อกลับไป บางคำพูดที่ตอบกลับมาไม่สร้างสรรค์ เลยจากเฮียดำคนนี้พยายามโยนความผิดไปให้ช่างที่ทำการติดให้ ผมยืนดูทุกขั้นตอน และการติดตั้ง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลยคุณคงทราบดีแล้ว ผมเสียความรู้สึกมาก แกพูดคำเดียวว่าเอามาดูก่อนจะเปลี่ยนให้หรือคืนเงิน ผมบอกแล้วว่าเสียค่าใช้จ่ายและเสียเวลาไปเอามากกว่าค่าของอีก ถ้าการซื้อสินค้าแบบนี้ เหมือนการไปช่วยเขากจัดขยะราคาแพง เสียความรู้สึก และเสียเวลามากครับ เราอยากมีบรรยากาศและสัมพันธไมตรีที่ดีต่อกันในเวปนี้ครับวันหน้าถ้ามีเพื่อนสมาชิกท่านใดเดือดร้อนแบบผมอีกเราจะได้ช่วยกันส่งเสริมแนะนำกันไป แต่เจอสภาพแบบนี้ อย่าดีกว่าครับ ปวดร้าว หลายอย่างเลย

s

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 06:07:24 pm »
    อันนี้แค่แนะนำนะครับ ท่าน จขกท ลองไปร้านไดนาโมดูครับ บางทีแค่นิดหน่อย รึไม่ก็แค่อะไหล่นิดหน่อย
    ของผมกอล์ฟ3เคยชาร์ทไม่เข้า ไฟออกจากไดร์ เป็น 0 volt เลยไปร้านไดนาโม เปลี่ยนถ่านเสียไม่กี่ร้อย

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 08:09:50 am »
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและเข้ามาเยี่ยมชม ผมได้เอาไปให้ร้านไดร์ดูแล้วครับ อาการหนักพอสมควร เบ้าลูกปืนหลังน่าจะแตก ถ่านหมด และชอร์ทกันชนิดบัดกรีออกไม่ได้ ก้านโรเตอร์เลยสึกไปมากเวลาสตาร์ท แกว่งหาศูนย์ไม่ได้ พาลให้ดึงเครื่องสั่น และมีเสียงดังมากเลยต้องหาเปลี่ยนใหม่ แล้วก็มาเจอปัญหาหลังจากซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้เพราะไดร์ไม่ชาร์ทเลยครับขณะนี้กำลังเอาไปตรวจดูให้แน่ใจอีกครั้งว่าเสียหายอะไรแบบไหนอาจต้องหาอะไหล่เปลี่ยนเอา รถเลยจอดสนิทหลังซื้อมาได้แค่อาทิตย์กว่าๆๆเองครับ เพื่อนๆๆแซวว่าซื้อมาซ่อมหรือซื้อมาใช้

s

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 08:42:17 am »
    เป็นกำลังใจให้ท่าน จขกท ผมมักจะบอกพวกเพื่อนเสมอ รถผมมีไว้ซ่อมไม่ได้มีไว้ขับ 55555555 พวกมันชอบถามจริง
     เมื่อไหร่มึงจะเปลี่ยนรถวะ......

หนูหริ่ง

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 09:10:58 am »
    ตอบ คุณรังสรรค์
    ของผมที่ซื้อมายังใช้งานได้ปรกติ ตอนที่ไปซื้อเขาเอาบล็อกลมปั่นเพื่อเทสการชาร์ตไฟให้ดู ผมเห็นว่ามันชาร์ตได้ปรกติแล้วผมก็ยังใส่อยู่ยังใช้งานได้ปรกติ เขารับประกันให้ 7 วันมั้งครับ
    ร้านเฮียดำเป็นร้านขายอะไหล่ยุโรปมีของเยอะ ผมไปซื้อบางครั้งคนขายพูดจาฮ่วยแตกก็เคยโดนมาครับ

ลองหาของจาก www.vwwatercoolerclub.com มีคนขายเยอะอยู่แต่เป็นของเก่าญีปุ่นเหมือนกัน

ที่ผมแนะนำร้านเฮียดำเห็นว่ามีของเยอะ ราคาปานกลาง

ขอโทษด้วยครับที่แนะนำแล้วได้ของไม่ดี

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 03:53:20 pm »
    ครับคุณหนูหริ่ง ของผมไม่สามารถใช้ได้เลยแต่ เฮียดำเขาบอกว่าเทสต์มาให้แล้วว่าทำงานได้ แต่คุณภาพแค่ไหนเขาไม่สามารถบอกได้ ผมได้คุยกัยเฮียดำเลยโดยตรง แต่พนักงานขายเป็นน้องผู้หญิง ของเขาพูดจาดีมากครับ เฮียดำแกให้ผมเอากลับไปให้ดู และบอกว่าสงสัยช่างที่ใส่ให้ผมทำเสีย แต่ขอโทษครับผมอุตส่าห์ยืนยันกับช่างว่าใส่เลยเขาลองมาแล้วว่าใช้ได้ ช่างเขาก็ไม่ลองดูก่อนเลยเขาใส่เข้าไปเลยการใส่ก็แสนง่ายมาก ไม่ถึงสิบนาทีเสร็จ แต่พอลองสตาร์ท ไม่ชาร์ทเลยครับเลยต้องเอาออกแล้วแก้ไขเอาของเดิมที่สภาพกำลังหนักเต็มที เสียงดัง เครื่องสั่น ใส่่คืนแล้ววิ่งมาให้ถึงบ้านประมาณสิบสองกิโลเมตรกว่าแทบแย่ครับ สภาพของไดร์ดูดีแค่ภายนอกครับ การบอกให้ผมเอาไปให้ดู ง่ายมากครับเพราะว่าเขาไม่ได้มารับผิดชอบค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นนี่ครับ ค่ารถจากระยองไปกลับไปเอามา ค่าแท๊กซี่ไปหาร้านเขาที่นนทบุรี รวมไป กลับแค่เที่ยวเดียว เกินราคาของแล้วครับ ถ้าสองเที่ยวเป็นเงินเท่าไรคิดดูเอาเองผมอยากให้เฮียดำมาอ่านและรับรู้ปัญหาด้วยบ้างอาจเข้าใจอะไรดีๆๆและอาจรอบคอบมากกว่านี้ในการขายของ บริการลูกค้าดีๆๆหน่อยได้ใจและกำไรประมาณค่าเป็นเงินไม่ได้ เพราะที่เขามาซื้อเพราะเขาเดือดร้อน แต่เสียเงินแล้วเหมือนกับไปเอาปัญหามาเพิ่ม บาปกรรมแก่ตัวเองครับ เหมือนเอากับข้าวบูดๆๆใส่บาตรพระ น่ะครับเวรกรรมมีจริงครับ เจ็บใจครับเสียรู้แบบนี้แค้นครับเสียเงินขอกันกินขอกันใช้ให้ได้เท่าที่มีใจ แต่เสียรู้แบบนี้แล้วมาตอกย้ำให้เจ็บใจ มันลืมยากครับ

Siravith

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 02:39:33 pm »
    ผมเป็นสมาชิกvwwatercoolerclubมาระยะนึงแล้วและเพิ่งเป็นสมาชิกvwthaiได้ไม่นานแต่ก็เข้ามาอ่านทั้ง2เวปนี้นานหลายปีแล้วผมซื้อB4มาตั้งแต่ป้ายแดงจึงเจอปัญหามาเยอะมาก เพราะผมอยู่นนทบุรีจึงเจอกับเฮียดำมาตั้งแต่แกอยู่แถวตรงข้ามศรีธัญญา(ขอให้คนในครอบครัวเขาได้ใช้บริการด้วยเถอะ)ผมเกลียดคนในอู่นี้มาตั้งแต่ครั้งแรก และก็คงเพราะเอาเศษขยะมาขายในราคาทองคำจริงๆก็เลยมีปัญญามาสร้างโกดังหลังใหญ่ที่บริเวณวัดปราสาท(ไปอยู่ในถิ่นที่มีชื่อเพี้ยนๆเหมือนกันทุกครั้งเลย) ดังนั้นถ้าไม่จำเป็นจริงๆผมจะไม่ไปหาอะไหล่ที่นี่เด็ดขาด ขนาดสาวสวยหมวยขาวใส่แว่นหน้าตาใสปิ๊งน่ารักก็ยังมีกริยาท่าทางและพูดจาหมาไม่แดกเหมือนกัน ก็ได้แต่หวังว่าเมื่อหมดรุ่นคนใช้โฟร์คใช้ออดี้รุ่นนี้แล้ว(เพราะรุ่นใหม่ขายไม่ออกเลย)กิจการของเฮียดำก็คงเจริญหวบๆๆๆจนหน้าดำคร่ำเครียดสมชื่อ ผมคนนึงล่ะที่โหวตโนให้กับเจ้านี้ ปัจจุบันจึงมักไปหาอะไหล่ที่ถนนนครอินทร์ที่มีคุณบอมคอยดูแลเกี่ยวกับอะไหล่โฟร์คออดี้อยู่ หวังว่าทุกท่านคงช่วยกันโหวตโนเหมือนผมนะ

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 04:37:50 pm »
    ขอบคุณทุกท่าน ที่ได้เข้ามาโหวตกันครับ ผมไม่เคยรู้จักเวปนี้มาก่อน รวมทั้งเพื่อนสมาชิกทั้งหมดเมื่อมีโอกาสเข้ามาร่วมรับทราบปัญหาต่างๆเอาก็เมื่อตัดสินใจซื้อรถรุ่นนี้มาใช้ และก็ขวนขวาย หาแหล่งอะไหล่เพื่อมาซ่อมบำรุงให้ได้ใช้โดยหวังว่าจะมีความสุขกับรถที่เราตัดสินใจซื้อมาเพราะเราทุนทรัพย์น้อยครับมนุษย์เงินเดือนกว่าจะเก็ยเงินได้พอแต่ละก้อนมาซื้อ มาซ่อมบำรุงค่อนข้างยากมาก  แต้ก็โชคไม่ดีมาเจอปัญหาจากแหล่งที่ไม่สร้างสรรค์แบบนี้ ซ้ำเข้าอีก อยากขอฝากให้ไปเข้าหู นายดำ บ้่างว่าเงินปัจจุบันมันหายากครับ สภาวะที่ปัจจุบันของรถรุ่นนี้พวกนี้มันหมดยุคคนรวยใช้ไปนานแล้วเพราะอายุมันมากพอๆๆกับลูกสาวเราแล้ว คนจนเลยอยากใช้บ้างเพราะเงินน้อยอยากโก้บ้างสำหรับผม อย่าหาโอกาส ปล้นเงินในกระเป๋าผมแบบหน้าด้านๆๆเลย ดีใจที่ยังมีสมาชิกท่านอื่นที่อยู่ในสภาวะแบบผมบ้างไม่ใช่อะไรครับ กลัวเขาจะหาว่าเด็กใหม่มาใส่ร้ายให้ร้าย คนดีน่ะที่แท้ความคิดผมไม่ผิดที่คิดอยู่คนเดียว ต่อไปคงไม่หมุนเบอร์เข้าไปหาแหล่งสูญเปล่าแบบนี้

มงคลสวัสดิ์อะไหล่

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 03:27:38 pm »
    ร้านขายอะไหล่ โฟล์ค Audi seat มีทั้งอะไหล่มือ2และอะไหล่ใหม่ สำหรับรถรถทุกรุ่น สนใจโทรสอบถามได้ที่ร้านมงคลสวัสดิ์อะไหล่ เปิดเวลา 8:00-17:30น โทร. 02-2335649,02-2342616,02-2371387 (081-9298279ติ๊ก)Fax.02-2663486
    ทางร้านมีบริการส่งอะไหล่ทางขนส่งเอกชนไปตามต่างจังหวัด และไปรษณีย์-ข
    -ที่อยู่ร้าน
    ที่อยู่ ห้างหุ้นส่วน มงคลสวัสดิ์อะไหล่ เลขที่ 13 ซอย.ปทุมคงคา เขต.สัมพันธวงศ์ แขวง.สัมพันธวงศ์ จังหวัด กรุงเทพ 10100 โทร.02-2335649,02-2342616,02-2371387
    ร้านเปิด วันจันทร์-วันเสาร์ เวลา 8:30น-17.30น.

Siravith

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 08:38:41 am »
    นี่เป็นเบอร์ของคุณบอมร้านเซียงกงที่พระราม5ใกล้กับม.ราชพฤกษ์นะครับ อยากได้อะไรก็ลองโทรเช็กดู083-3019639หรือร้านมงคลสวัสดิ์ก็ถือว่าโอเค แต่ถ้าเป็นอะไหล่ใหม่ผมก็มักจะหาจากในเวปและร้านยนต์แสงไทยที่วรจักรเพราะร้านนี้ยังพูดจาดีผิดกับอีกร้านนึงที่ใกล้สี่แยกแถมเป็นร้านใหญ่แต่พูดจาสุนัขไม่รับประทาน หวังว่าท่านผู้ค้าท่านใดที่มีโอกาสได้อ่านไม่ว่าคุณจะทำธุรกิจอะไรก็ตามถ้าพูดจาไม่ดีนึกว่าลูกค้าต้องง้อคุณก็ขอให้เตรียมตัวเจ๊งได้เลย