• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามแบตเตอรี่ ที่ราคาไม่แพงมาก สำหรับ golf 3 ครับ  (อ่าน 3060 ครั้ง)

jui

• Jr. Member
    • **
    รบกวนแนะนำนิดครับ
    ตอนนี้เจอก็ที่ 3,500-3,600 ครับ
    มียี่ห้ออะไรที่พอใช้งานได้และ ราคาถูกกว่านี้ครับ
    ซื้อที่ไนใน กทม แถว เกษตร ลาดพร้าว   นวมินทร์ ครับ

yoyo2oo5

• Newbie
    • *
    ถ้าเอาสะดวก search ใน google มีร้านขายแบตเตอรี่ ชอบรุ่นไหนราคาเท่าไหร่มาส่งถึงบ้านครับ แบตเตอรี่แบบเติมน้ำกลั่นราคาถูกครับ ส่วนแบบกึ่งแห้งราคาสูงขึ้นมาอีกนิสนึง ส่วนผมใช้แบตเตอรี่แห้ง Boliden 75 Amp ราคา 3200 บาท เทิร์นแบตเก่า มาส่งเปลี่ยนให้ถึงที่บ้านครับ

หะมู

• Hero Member
    คุณ jui ไปถามซื้อที่ไหนครับ สามพันกว่านี่จัดว่าแพงนะครับ (ยกเว้นโบลิเดนแบบคุณ yoyo2005 บอก) แบตเตอรี่รถตอนนี้ผมว่าราคาพอๆ กันแทบทุกร้าน หมายถึงร้านแบบชาวบ้านทั่วไปนะ ไม่ใช่พวกบีคิกหรือแอก พวกสามเค หรือจีเอส ตอนนี้ราคาก็สองพันห้ามีทอนนิดหน่อย ส่วนพวกร้านที่มีเครื่อข่ายก็ดีครับ เค้ามีมาเปลี่ยนให้ถึงที่ ลองสอบถามดูไม๊ครับ - พลังแสงแบตเตอรี่ โทร. ๐๘๓-๑๓๓ ๖๗๗๗ หรือที่ บีบี แบตเตอรี่ โทร. ๐๘๗-๙๐๘ ๔๕๒๘ สองที่นี่เค้ามีบริการส่งเปลี่ยนถึงที่ครับ ราคารับได้ ยังไงก้อลองสอบถามเปรียบเทียบดูก่อนได้ครับ

jui

• **
    ถ้าเอาสะดวก search ใน google มีร้านขายแบตเตอรี่ ชอบรุ่นไหนราคาเท่าไหร่มาส่งถึงบ้านครับ แบตเตอรี่แบบเติมน้ำกลั่นราคาถูกครับ ส่วนแบบกึ่งแห้งราคาสูงขึ้นมาอีกนิสนึง ส่วนผมใช้แบตเตอรี่แห้ง Boliden 75 Amp ราคา 3200 บาท เทิร์นแบตเก่า มาส่งเปลี่ยนให้ถึงที่บ้านครับ

ขอบคุณมากๆครับ

jui

• **
    คุณ jui ไปถามซื้อที่ไหนครับ สามพันกว่านี่จัดว่าแพงนะครับ (ยกเว้นโบลิเดนแบบคุณ yoyo2005 บอก) แบตเตอรี่รถตอนนี้ผมว่าราคาพอๆ กันแทบทุกร้าน หมายถึงร้านแบบชาวบ้านทั่วไปนะ ไม่ใช่พวกบีคิกหรือแอก พวกสามเค หรือจีเอส ตอนนี้ราคาก็สองพันห้ามีทอนนิดหน่อย ส่วนพวกร้านที่มีเครื่อข่ายก็ดีครับ เค้ามีมาเปลี่ยนให้ถึงที่ ลองสอบถามดูไม๊ครับ - พลังแสงแบตเตอรี่ โทร. ๐๘๓-๑๓๓ ๖๗๗๗ หรือที่ บีบี แบตเตอรี่ โทร. ๐๘๗-๙๐๘ ๔๕๒๘ สองที่นี่เค้ามีบริการส่งเปลี่ยนถึงที่ครับ ราคารับได้ ยังไงก้อลองสอบถามเปรียบเทียบดูก่อนได้ครับ

ขอบคุณครับ พอดีรถทีได้มายางหมดอายุแวะเจอ ACT เลย ติดยางสี่ล้อขอบ 14 ราคาเส้นละ 1,900 ไฟร์สโตน ผ่อน 0% ได้   ไม่ถูกนักแต่พอรับได้บ้าง

แบตนี่ ก็ที่ act ครับ GS ครับ แต่เจ้าหน้าที่ บอกว่าไปซื้อข้างนอกก็ได้ เซฟกว่า 
    เขาบอกยี่ห้ออะไรผมจำไม่ได้ซะละ บอกของปตท.
     เดี๋ยวผมดูร้านใกล้ๆแถวบ้านอีกที   ข่าวดีทีท่านว่า 2,500 ก็ประหยัดลงได้ดีครับผม

มาถามในนี้ไม่ผิดหวังเลยย

hs0xbm

• **
    ลองเช็คราคา "บางไผ่อะไหล่" ดูอีกที่ ผมซื้อที่นี่ประจำราคาดี แต่ต้องทำใจเรื่องบริการนะครับ เขาบ่น ๆ กันว่าแย่มาก ๆ แล้วมันก็เป็นจริงด้วย :'(

jui

• **
    ขอบคุณทุกท่านครับ
    ตอนนี้เลือกยี่ห้อไม้ได้แล้วครับ พอดีสตาร์ทไม่ติดไปดับกลางถนนแล้ว   อู่สี่กลการมาช่วยทำให้รถวิ่งได้ แล้วนะครับ
    รถไปซ่อมที่อู่ครับ

ก่อนหน้าคือ ขับไปรถติดแถว วิภาวดี ก่อน กรมผังเมือง   แล้วความร้อนขึ้นเลยดับเครื่องตอนรถติดพอสตาร์ทใหม่  ไม่ติด เลยได้เข็นกับตำรวจ (หนแรกในชีวิต) ดีที่ มีเบอร์อุ่ในกทม หลายๆ อู่

แบตเลยให้ อู่สีกลการ เขาสั่งมาให้เลยครับ คงตามราคาร้านที่ไปส่งที่อยู่ เห็นว่ามี GS  และ 3K พร้อมดูไดชาร์ท พัดลม. รีเลย์ ,   และอืนๆครับ

WhitePassat

• **
    มีข้อมูลอยู่ที่หน้าสองกระทู้เรื่องแบตเตอรีพาสสาทของผมราคา2350ร้านอยู่ตรงข้ามเรือนจำถนนงามวงศ์วาน คราวหน้าอาจไปใช้บริการได้ครับ คราวนี้ไม่ทันแล้วครับ

jui

• **
    ได้มาแล้วครับอู่สั่งมาติดให้ตอนซ่อมส่วนอื่นๆ
    ของ 3K ครับ 2,600 บาทครับ