• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: B4 อยากทำช่วงล่างใหม่ทั้งคัน  (อ่าน 1310 ครั้ง)

vanach

• Newbie
    • *
    B4 อยากทำช่วงล่างใหม่ทั้งคัน
    « เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 12:27:15 pm »
    PASSAT B4 ได้รถมาจากคุณพ่อ (ตอนแรกท่านจะขาย เค้ามาตีราคาให้แค่ 50,000 บาท) ผมเลยขอเอามาใช้ดีกว่า ใช้มาได้ประมาณ 3 เดือน ระบบเครื่องยนต์ไม่มีปัญหา แต่ช่วงล่างน่าจะหมดอายุแล้ว (16 ปี ไม่เคยทำช่วงล่างเลยครับ) ดังก๊อกๆแก๊กๆ กระเทือนมากๆ ตอนนี้มีงบ 25,000 บาท เลยอยากให้เพื่อนๆแนะนำอู่ทำช่วงล่างให้หน่อยครับ แล้วงบแค่นี้เพียงพอรึเปล่า ถ้าต้องเปลี่ยนทั้งหมด  :)

ปล.บ้านผมอยู่สะพานใหม่ อู่ไกลหน่อยก็ไปครับ

WhitePassat

• Jr. Member
    • **
    Re: B4 อยากทำช่วงล่างใหม่ทั้งคัน
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 07:39:53 pm »
    อายุสิบหกปีแล้วยังไม่เท่าไหร่เพิ่งเดินทางมาแค่ครึ่งอายุรถเท่านั้น ที่บ้านมีรถโฟล์คเต่าปี1968ปัจุบันยังวิ่งสบายๆ ผมก็ใช้พาสสาทปี95อายุก็สิบหกปีเหมือนๆกันยังวิ่งได้ดีอยู่แต่ช่วงล่างซ่อมประจำสม่ำเสมออะไรเสียก็เปลี่ยน งบที่ว่าถ้ายกทิ้งทุกอย่างไม่น่าจะพอแต่ตรวจสอบแล้วซ่อมจุดที่หนักๆก็น่าจะดีกว่านะครับ อันดับแรกหาอู่ที่ใกล้ๆกันและพอจะปรึกษาได้ลองตรวจสอบดูก่อนแล้วเลือกซ่อมที่มันอาการหนักๆก่อนนะครับ

ทนาย รูปหล่อ

• บุคคลทั่วไป
    Re: B4 อยากทำช่วงล่างใหม่ทั้งคัน
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 08:14:10 pm »
    หาอู่คู่บุญก่อนเลย แล้วเช็คเบื้องต้นว่าอะไรเสียบ้างแล้วก็เปลี่ยนตามที่เสีย ถ้าเลือกยี้ห้อได้ก็เอาตรานกแท้นะครับทนดีครับ เคยเห็นเวปเพื่อนบ้านมีขายทั้งชุดแต่ราคาจำไม่ได้เท่าไหร่ ลองเข้าไปดูนะครับ หรือโทรไปสอบถามร้านอะไหล่เลยครับว่าทั้งชุดเท่าไหร่ จะได้รู้ราคาค่าของ แล้วโทรไปถามอู่ว่าค่าแรงเท่าไหร่ก็จะได้คำตอบ เพราะบางอู่ราคากับค่าของราคามักไม่เท่ากัน