• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หาฝาครอบกระทะล้อ vento 96-97  (อ่าน 1160 ครั้ง)

เวนโต้สาย4

• บุคคลทั่วไป
    หาฝาครอบกระทะล้อ vento 96-97
    « เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 07:25:42 pm »
    ใครมีฝาครอบกระทะล้อเดิม vento 96-97 บ้างครับ รบกวนเสนอเข้ามาได้เลย ขอซื้อ 2 อันครับผม โทร.089-7921260

เวนโต้สาย4

• บุคคลทั่วไป
    Re: หาฝาครอบกระทะล้อ vento 96-97
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 06:14:15 pm »
    ตอนนี้หาของได้แล้วครับ เดิมผมเอารถไปตั้งศูนย์ ปรากฎว่าช่างใส่ฝาครอบไม่สนิท มันเลยหลุดไปตอน test รถ ช่างก้อรับปากว่าจะหาอันที่หายไปคืนมาให้ได้ แต่ผมทำใจไว้แล้วว่าคงไม่เจออีกแน่นอน แต่หลังจากนั้น 4-5 วันช่างโทรมาบอกว่าเจออันเก่าแล้ว ก้อโชคดีแบบไม่น่าเชื่อเลย ขอขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาเข้ามาอ่านครับ เป็นอุทาหรณ์สำหรับรถเก่าๆ แบบพวกเราครับ ว่าเวลาช่างถอดของๆ เราไปแล้วจะใส่กลับคืนเรียบร้อยไม๊ พวกเราก้อต้องช่วยตัวเองกันด้วย

หะมู

• Hero Member
    Re: หาฝาครอบกระทะล้อ vento 96-97
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 06:48:43 pm »
    ฝาครอบล้อ (แบบเดิมๆ ติดล้อกระทะ) ของเวนโต้ กับของกอล์ฟ ลักษณะไม่เหมือนกัน ของเวนโต้เป็นแผ่นเดียวปิดทั้งวงเหมือนฝากล่องคุ๊กกี้ แต่ของกอล์ฟ เป็นสองชิ้นคือวงรอบนอก กับวงรอบดุมกลาง  ตอนที่ผมสัมผัสกับเวนโต้ตอนแรกคือตอนที่ไปลองขับเวนโต้ให้ช่างซ่อมโฟล์กระบบเก่านั่งดูเพราะเค้าจะซื้อมาแทนรถเต่าเค้าที่ขายไป จำได้ว่าคนขายเค้าเอาเคเบิ้ลไทร์ร้อยรัดฝาครอบไว้กับกระทะล้อ ผมเห็นแล้วก็ขำยังไปล้อเค้าเลยว่า แหมทำยังกับรถใหม่เลย  แต่คนขายเค้าบอกว่าควรทำอย่างนี้เพราะไม่ยังงั้นฝาอาจจะหายง่าย (จำไม่ได้ว่าเพราะมีคนชอบแอบงัดเอาไป หรือว่าหลุดเอง) เพราะช่วงนั้นพวกรถเต่าก็มีปัญหาโดนขโมยอะไหล่นอกรถกันบ่อยๆ พวกกระจกเดิม ฝาครอบเดิม ฯลฯ  ปัจจุบันรถเวนโต้ของพรรคพวกกันคันนั้นเค้าก็ยังรัดฝาครอบด้วยเคเบิ้ลไทร์อยู่ครับ ยังไงลองพิจารณาดูครับ เพราะดูเหมือนกระทะล้อเดิมๆ นั้นยังพอหาง่าย แต่ฝาครอบของทั้งเวนโต้ และกอล์ฟแบบเดิมๆ นั้นท่าทางหายากนะครับ