• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สายหัวเทียน golf 3  (อ่าน 1440 ครั้ง)

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    สายหัวเทียน golf 3
    « เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 09:17:48 am »
    ของเดิมขนาดเท่าไหร่ครับ ถ้าใส่ของแต่งขนาด 8มิลจะดีกว่ามั้ย

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    Re: สายหัวเทียน golf 3
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 09:50:09 am »
    ของเดิมๆ ขนาด 7 มม ครับ ส่วนของแต่งเท่าที่เคยใช้และยังใช้อยู่ ไม่ทำให้เครื่องแรงขึ้นอย่างชัดเจนครับ แต่ทำให้ห้องเครื่องมีสีสันมากกว่า ถ้าจะให้เห็นผลกันจะๆ ต้องใช้สาย hot wire แล้วเปลี่ยนหัวเทียนเป็นแบบพิเศษด้วย จะได้กำลังตีนต้นดีขึ้น แต่ทั้งหมดนี้มีเงื่อนไขว่าเครื่องอยู่ในสภาพสมบูรณ์นะครับ