• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Vento ใช้น้ำมันเพาเวอร์อะไรดีครับ  (อ่าน 1042 ครั้ง)

น้องช้าง Vento

• Newbie
    • *
    ตามหัวข้อเลยครับผม VW vento ปี 96 ใช้น้ำมันเพาเวอร์ยี่ห้อไหน เบอร์อะไรดีครับ  ;D ;D

หะมู

• Hero Member
    Re: Vento ใช้น้ำมันเพาเวอร์อะไรดีครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 09:28:56 pm »
    ซื้อของโฟล์กนั่นแหละครับ จุกสีเขียวเป็นน้ำมันพาวเวอร์โดยตรง ขวดนึงประมาณ ๔๕๐ ใช้ไปนานเลย (ถ้าปั้มไม่รั่วนะฮะ) ถ้าไม่ไปซื้อที่ศูนย์ ตามร้านอะไหล่โฟล์ก (โดยตรง) ก็น่าจะหาได้นะครับ

น้องช้าง Vento

• Newbie
    • *
    Re: Vento ใช้น้ำมันเพาเวอร์อะไรดีครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 08:37:56 am »
    ขอบคุณครับผม  :D