• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณคนรถไฟ จากกระทู้_วิธิตรวจเช็คเกียร์ ควรดูอะไรบ้างครับ  (อ่าน 807 ครั้ง)

พระอาทิตย์สีนํ้าตาล_มือใหม่หัดใช้กอร์ฟ

• บุคคลทั่วไป
    รถผมมีอาการเข้าเกียรถอยหลังแล้วเกิดอาการกระตุกนิดๆ
    อย่างงี้ถือว่าเสียหรือเปล่าครับ เวลาเข้าเกียรอื่นๆไม่เป็นครับ  และยังมีอาการเร่งเครื่องแล้วรอบขึ้นไปมากแต่รถไม่คอยไป
    ก็แสดงว่าชุดคลัตช์ในเกียรมีปัญหา
    แล้วอย่างนี้รวมถึงเกียรดเสียด้วยหรือเปล่าครับ
    ต้องซ้อมชุดคลัตช์หรือซ้อมยกทั้งเกียรทั้งหมดถึงจะดีกว่าครับ
    แล้วค่าซ้อมประมาณเท่าไหรครับ
    ทำที่ไหนดีครับ  ขอบคุณครับ

[ 8 ต.ค. 2550 , 15:30:06 น

คนรถไฟ

รถอะไร เกียร ออโต้ หรือ ธรรมดา  แล้วเป็น บ่อยครั้งมั๊ยครับ แต่สัญนิฐานเบื้องต้นจากค่อยมูลเป็นอาการบอกเหตุเกียรมีปัญหา แล้วครับ แนะนำหาช่างดีๆ ไว้ใจได้ ตรวจเช็คครับ ในเวปนี้มีผู้ชำนาญการที่เปิดอู่ด้วยความจริงใจหลายคนครับ ผมว่าคุณทำเร็วเท่าหรั่ยจะเป็นประโยชืต่อรถ และ การใช้รถของคุณมากเท่านั้นครับ    
    8 ต.ค. 2550 , 17:09:37 น

คนรถไฟ

ซ่อมแล้ว มาเล่าสู่กันฟังน่ะครับ จะได้เป็นวิทยาทาน กับผมด้วย  ผมมีอุ่ไว้ซ่อมกันเองครับ เลยไม่ค่อยรู้ราคาซ่อม ส่วนมากซื้อของมาซ่อมกันในกลุ่มคนกันเอง งานหลักซ่อมรถไฟครับ  เลยแนะนำช่างไม่ได้ แต่มองๆในนี้ดีๆ แล้วกันครับ
    8 ต.ค. 2550 , 17:15:24 น

classical

เกียร์ออโต้ยกคลัช กับยกเกียร์ มันก็คล้ายๆกันครับ

ยกคลัชก็ต้องผ่าเกียร์อยู่แล้ว เบ็ดเสร็จราวๆสามหมื่น

มีทอนมีเพิ่มแล้วแต่อู่ครับ

8 ต.ค. 2550 , 21:46:59 น

คนอยากรู้

เอ คนรถไฟนี่ ไม่ทราบว่าซ่อมรถไฟฟ้าหรือ
    รถไฟไม่ฟ้าครับ

9 ต.ค. 2550 , 08:42:51 น

เอก เอเชีย

ลองเช็คระดับน้ำมันเกียร์ก่อนดีไหม...ที่จะสรุปว่าเกียร์มันจะเสีย....นมเกียร์ กรองเกียร์ น่าจะลองเปลี่ยนดู...วาวล์บอดี้น่าจะลองล้างด้วยอะ....
    9 ต.ค. 2550 , 15:25:08 น