• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ช่วยกันจัดอันดับอู่ที่ไม่น่าเข้าไปใช้บริการด้วยครับ @@@  (อ่าน 992 ครั้ง)

คุณ น้ำ

• บุคคลทั่วไป
    เอาจากประสบการณEี่เคยใช้บริการเหมือนกับนะครับ
    [ 16 ส.ค. 2544 , 20:46:32 น

คุณ น้ำ

ข้อนี้ผมไม่ขอออกความเห็นนะครับพึ่งโดนมาเดีEวหาว่าใส่ความครับ
    16 ส.ค. 2544 , 20:48:22 น

้ม้า

ศูนยEามอินทราครับ
    16 ส.ค. 2544 , 21:05:27 น

อนุรัตนE

ศูนยEัตนาธิเบศรE
    ประสบการณEือ เข้าไปซ่อมรายการหนึ่ง แต่พอรับรถออกมาได้อาการใหม่แถมมา ประเภท "Buy one...Get one"

17 ส.ค. 2544 , 07:59:36 น

pis

เห็นด้วยครับ แล้วจะไปอู่ไหนกัน
    17 ส.ค. 2544 , 09:59:46 น

ฟัก

ศูนยEองหล่อประโยคเด็ดคือ'คิวยาวรอคิว12วันนะพีE
    17 ส.ค. 2544 , 13:39:59 น

dear

ศูนยEามอินทรา แสบมากครับ ไม่นึกว่าศูนยEรถยุโรป จะมีช่างขี้โกงลูกค้าอยูE
    นัดแล้วไม่ได้รถตามนัด ไม่ใช่แค่โกงน้ำยาหม้อน้ำอย่างเดียวนะครับ น้ำมันเบรกที่บอกว่าเปลียนทิ้งทั้งระบบ 2หรือ3ลิตรนี้ก็ไม่เปลื่ยนจริง ให้ช่างที่รู้จักกันดูมาจากศูนยEุทธมณฑล สาย4 บอกว่าน้ำมันเบรกไม่ได้เปลี่ยนใหEซึ้งเลยครับ
    เริ่งสงใสแล้วครับ แล้วน้ำมัน เกียรEี่ลิตรละ700 บาท ยังไม่รวม VAT เปลื่ยนให้ผมจริงหรือเปล่าก็ไม่รูEถ้าช่างเอา เด็กรอน 2 มาใส่ให้ผม แล้วเก็บ ลิตรละ 700 บาท กลับบ้านละ อืมน่าคิด สงใสต้องถ่ายทิ้งแล้วซื้อมาเติมใหม่ดีกว่าครับ

17 ส.ค. 2544 , 15:39:24 น

เดียรE

ศูนยEวิภาดี ก็เหมื่อนกัน เปลื่ยนน้ำมันเครื่อง เข้าไปตอน 13.00 น ช่างจดรายการเสร็จเรียบร้อย ออกบิลรอรับรถ บอกว่า พรุ่งนี้มารับตอนเที่ยง ดีใจมากเลย แต่ตกใจมากกว่า ก็เลยเดินไปซื้อกรองน้ำมันเครื่องแล้วไปให้ที่ปั้มเปลื่ยน ไม่ถึง 40 นาที เสร็จ
    17 ส.ค. 2544 , 15:43:11 น

dear

ศูนยEองหล่อ จะเอารถ Vento94 ไปเช็คอาการติดเครื่องตอนเช้าหรือตอนเครื่องเย็นแล้วดับเอง พนักงานรับรถบอกว่า อีก5วันหรือ 7 วัน ประมาณนี้มารับรถ ในใจไม่ทิ้งใว้เด็ดขาด ปล่อยให้เครื่องพังไปเลย
    แต่ปัจจุบันอาการที่ว่าหายเองครับ

17 ส.ค. 2544 , 15:47:00 น

ชัยวัฒนE

เคยโดนศูนยEิภาวดี   ถามไปเถอะ  ท่านจะเปลี่ยนอะไหล่ท่าเดียว    คิวยาวมากจนเซ็งช่างเค้าไดEค่าอะไหล่รึเปล่าครับ  สงสัยจริงE  
    17 ส.ค. 2544 , 21:56:59 น

nai

ผมว่าแล้วแต่เจอพนักงานแบบไหนด้วยนะครับ เคยมีคนรู้จักเป็นคนใต้ใช้audi80เข้าศูนยEพื่อซ่อมไฟหน้าปัทมEางตัวมันเสีย ช่างบอกว่าให้ไปซื้ออะไหล่ข้างนอกมา แล้วเดีEวเปลี่ยนให้ฟรี(ช่างเป็นคนใต้เหมียนกัลลE-ศูนยEามอินทรา)
    ผมvote ให้ศูนยEามอินทราและวิภาฯครับ

18 ส.ค. 2544 , 15:23:27 น

bomb

ศูนยEิภาวดีเลยครับ เปลี่ยนสายพาน
    ไทมEิ่ง audi A4 วิ่งออกมาพ้นศูนยEาไดE
    Eชั่วโมง กลับบ้านอยู่แถวอุดมสุข
    สายพานขาดครับท่าน วาวลEันต้องลากเข้าศูนยEหมEเขาบอกว่าซ่อมฟรี (รถผมใช้มา 4 ปี 5 หมื่นโล)เขาบอกว่าต้องถึงเวลาเปลี่ยนแล้ว เอาเปลี่ยนก้อเปลี่ยน ตอนนี้รู้สึกแล้วว่าเรามันก้อควายม่ใช่พระเอกหนัง
    ตอนนี้อยากขับตกเหวมากเพราะรู้สึกว่ามันวิ่งไม่เหมือนก่อน (เสียความบริสุทธิE
    แม่งEี้ยจิงE/font>
    18 ส.ค. 2544 , 17:52:37 น

SYDOME

ศูนยEองหล่อครับ ไปทีไรคิวยาวเหยียดไม่รู้ว่ารถซ่อมเยอะ หรือว่าซ่อมไม่เป็นกันแนE/font>
    19 ส.ค. 2544 , 16:00:27 น

เมธี

พยายามนึกอยู่นาน แต่ก็ยังนึกจัดอันดับไม่ได้ซะที แต่ตอนนี้พึงตัวเองดี หรือเพื่อนEพี่ๆ ในนี่แหล่ะ ดีที่สุด ช่างก็คือช่าง เค้าทำรถเรา แบบช่างเถอะไง
    20 ส.ค. 2544 , 13:35:24 น

ทักษิณ

วิภาวดีครับแจEจริง
    วันออกรถ  ตอนรับรถถามเซลลEว่าทำไมไม่มีพรมปูในรถละEเห็นตอนซื้อบอกมี  เซลลEายไปพักนึง  กลับมาบอกพนักงานลืมจัดให้คะE
    วันออกรถวันแรกกำลังจะออกจากศูนยEเซลลEี่ขายรถ (ชื่อน้องฮันนีE)มายืนโบกไม้โบกมือส่ง โผล่ออกมาจากศูนยEก็เลี้ยวเข้าทางด่วนเลย กะว่าจะตียาวออกมาให้พ้นกรุงเทพ แล้วค่อยหาที่เติมน้ำมัน ขับมา2นาที มองเกยEน้ำมันอยู่กลางขีดแดง รีบออกจากทางด่วนแทบไม่ทัน ใจเต้นตึกตัก  นึกถึงหน้าเซลลE
    เข้าศูนยEรั้งแรก15000กิโล พนักงานรับรถถามหาคูปองเซอรEิซฟรี เรางง  ต้องตามหานน้องเซลลEปรากฏ ลืมคะEแล้วจะจัดการให้นะคะ  รอรถ1 วันเต็ม  ตอนเข้า7โมงเช้า ออกจากบ้านตี 4ครึ่ง
    เข้าศูนยEรั้งที 2 รออีก 1 วันเต็ม ตอนเข้ายังไมE7โมงดี
    เข้าศูนยEรั้งทีE3 นัดมะรืน  ต้องนั่งรถทัวรEลับต่างจังหวัด
    เข้าศูนยEรั้งทีE4 นัด 1 อาทิตยEเหมือนเดิม
    เข้าศูนยEรั้งทีE 5  ครั้งนี้มีกลิลิ่นเข้ารถ นัด 1 อาทิตยEวันมารับรถโดนแค่ค่าซ่อมกลิ่น 1พันบาท  ออกมาจากศูนยEดE5 นาที กลิ่นเข้าอีกแล้ว
    เข้าศูนยEรั้งทีE 6 ทนขับไดE1 อาทิตยEครั้งนี้ใช้เวลา 1 วันเต็ม โดนแค่ค่าซ่อมกลิ่น อีกเกือบพันบาทมี  ออกจากศูนยEได้ครึ่ง ชั่วโมง กลิลิ่นเข้ารถอีกแล้ว
    กลับมาถึงบ้านต้องมารื้อดูเอง ปรากฏว่าบานพับปิดไม่สนิท  ทนใช้ไปก่อนใช้ไปใใช้าหายไปเอง  โอ้ชีวิตทำไมเราเกิดมามี กรรมอย่างนีE แล้วมาวันหนึ่งถึงเวลาเย็นกEมาเจอเว็บนีE โอพระเจ้า   เรามีเพื่อนร่วมชะตากรรมแล้ว
    ขอบคุณ ที่มีเว็บดีดีอย่างนีE จริงจริงหนังมันยาวกว่านีEแต่ตัดมาเฉพาะที่นึกออก ตอนออกรถตอนแรก  จังหวัดผมมีรถ พา-สาท อยู่แคE2 คัน  

26 ส.ค. 2544 , 22:51:32 น